Darce

Hôm qua không biết anh nào nghịch lung tung, chả biết ấn vào đâu mà máy mình bây giờ Icon nào cũng biểu tượng Media Center.

Kick chuột vào cũng vô Media Center luôn, mình cũng được lên Google search mà không ra, bây giờ không biết làm thế nào.

Mong các bạn vào giúp mình với ! :?

Ảnh đây !

Xin Thank trc nha tất cả người

ke0.xoo2

Upppp Upppp

Sory MOD hay Admin nhé, mình gấp lắm

nekoi_chan1406

Thử nhé

1. Mở Command Prompt bằng cách ấn nút Start Menu, gõ cmd trong hộp tìm kiếm, ấn Enter.

2. Gõ lệnh:

cd\windows

ấn Enter để đi tới thư mục C:\Windows

3. Gõ tiếp lệnh:

regedit

rồi ấn Enter để mở Registry Editor.

Lưu ý: nếu bạn không thể mở "regedit", hãy ấn đồng thời (gian) (gian) 3 phím CTRL+ALT+DEL và mở "Task Manager". Sau đó click chuột vào trình đơn "File", ấn giữ phím CTRL và click vào lệnh "New Task". Nó sẽ mở cửa sổ Command Prompt. Giờ gõ lệnh regedit.exe và ấn Enter để mở Registry Editor.

4. Ở khung bên trái, tìm tới khóa sau:

HKEY_CLASSES_ROOT\.exe

5. Ở khung bên phải, thay đổi giá trị của khóa Default thành exefile

Để thay đổi giá trị của khóa Default, bạn nháy đúp vào khóa đó rồi gõ giá trị vào, ấn OK.

6. Ở khung bên trái, tìm tới khóa sau:

HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shell\open\command

Ở khung bên phải, đổi giá trị của khóa Default thành:

"%1" %*

Xong, giờ đóng Registry Editor lại, khởi động lại máy và thử chạy file EXE xem sao.

Meredydd

Thử nhé

1. Mở Command Prompt bằng cách ấn nút Start Menu, gõ cmd trong hộp tìm kiếm, ấn Enter.

2. Gõ lệnh:

cd\windows

ấn Enter để đi tới thư mục C:\Windows

3. Gõ tiếp lệnh:

regedit

rồi ấn Enter để mở Registry Editor.

........ Mình thử làm như bạn nói rồi, nhưng Value set vẫn đúng như những gì bạn viết, với cả nó báo lỗi khi set new Value.

Chịu thôi, máy tính công ty mà. không được thì nhờ mấy bác IT sửa.

ỌC, sao mà nhiều bước vậy? Nếu đúng là xử xong các bước này mà ok thì khỏi nói roài, nhưng cuối bài lại nói "thử" thì nghe phiêu quá ^^!

dieuanh_93

dính virus ùi, có thể dùng system restore khôi phục lại thời (gian) điểm trước khi bị và quét virus.

cách khác là dùng cách này:

Thank tất cả tất cả người vừa quan tâm. Mình tạo xừ 1 user mới, del bỏ cái user cũ đi. Cũng may là vẫn để administrator

Raymundo

Thank tất cả tất cả người vừa quan tâm. Mình tạo xừ 1 user mới, del bỏ cái user cũ đi. Cũng may là vẫn để administrator cách này cũng được nè, nhưng để an toàn bạn nên cho quét virus tổng thể 1 lần cho chắc ăn nhé ^^

Các chủ đề có liên quan khác