Magic Kaito

Tên phim: Magic Kaito (Kaito Kid - Kid The Phantom Thief)

Năm phát sóng: 2010

Thể loại: TV Special, Shonen, lệnh và luật, tình cảm, hài hước, ảo thuật.

Tác giả: Gosho Aoyama

Đạo diễn: Toshiki Hirano

Hãng phim: TMS Entertainment

Số tập: ??

Fansub: GenX, Kido-fansub, 3F-fansub (vnjp.us), Yumei, BTT, CFC, Genesis, Lee

Nội dung:

Kuroba Kaito là học sinh trung học 17 tuổi, một thiên tài ảo thuật. Sau khi vô tình chạm vào tấm ảnh Kuroba Toichi (Cha của Kaito -một nhà ảo thuật nổi tiếng), Kaito vô tình lọt vào căn phòng bí mật (an ninh) và phát hiện ra sự thật về cái chết của cha mình: Toichi được tổ chức băng đảng AKA (Tổ chức Áo đen) thuê tìm và đánh cắp một viên kim cương đặc biệt và có ma lực. Viên kim cương này có tên là "Pandora Gem" được tiết lộ là có “nước mắt” chứa bên trong, khi soi nó trước ánh trăng, sẽ có ma lực xuất hiện. Sau khi phát hiện ra điều đó Toichi quyết định sẽ không giao lại viên đá đó, anh mang nó trở lại. Băng nhóm thuê anh vừa ám sát anh trong một buổi biểu diễn ảo thuật, và bố trí cho cái chết của anh chỉ là một tai nạn. Vì thế Kaito vừa cải trang thành Kid và thực hiện những vụ trộm đá quý chuyên nghề bằng tài ảo thuật một cách công khai (gửi thư cho cảnh sát). Thanh tra Nakamori, một người luôn quyết tâm bắt cho được tên Kid - vì tự trọng của một người đàn ông, nhưng không hề biết rằng Kid chính là bạn thân của con gái mình Nakamori Aoko. Hakuba Saguru, con trai của một cảnh sát trưởng, là tình địch của Kaito, Hakuba cũng KẾT Aoko và cũng tham gia vào truy bắt tên trộm bí ẩn Kid. Saguru tin rằng Kaito có thể chính là Kid-1412, nhưng anh không thể chứng minh được điều đó. Thêm vào đó, nữ phù thuỷ Koizumi Akako, là một người KẾT Kaito, vừa thử sử dụng phép thuật để bắt anh yêu cô, vì anh là người duy nhất không KẾT cô, và cũng giúp anh thoát khỏi sự săn lùng của cảnh sát khi cải trang thành Kid. Kaito quyết tâm tìm ra viên đá "Pandora Gem" trước khi tổ chức AKA tìm được và sẽ phá huỷ nó – để phá huỷ sự bất tử của nó đối với cái chết của cha anh. Kaito tìm kiếm và đánh cắp những viên đá vô giá nổi tiếng từ những nơi có hệ thống phòng thủ tốt nhất, và anh sẽ đem trả chúng lại sau khi soi dưới ánh trăng mà anh không nhìn thấy gì (viên đá "Pandora Gem" này chỉ phát huy ma lực khi soi dưới ánh trăng).

Chú ý:

- Thank các Fansub + subteam vừa mang đến bộ anime này!

- Với link down MF thì các bạn copy link rồi pase vào thanh địa chỉ của trình duyệt web mới có thể tải được. Nếu kích trực tiếp vào link từ forum thì các bạn sẽ không tải được, vì do MF vừa ngăn chặn ketnooi.com/forum. Mình sẽ không trả lời các câu hỏi kiểu như vậy nữa (trừ trường hợp link die thật sự), mong các bạn đọc kĩ ở topic rồi hãy hỏi.

- Đặc biệt các bạn không nên dùng Tool để get link MF, vì dùng Tool sẽ làm tăng khả năng link die. Tốt nhất các bạn hãy download bằng phương pháp thủ công, với lại MF down cũng rất nhanh rồi nên không chuyện gì phải dùng Tool cả. Dùng Tool chỉ làm bạn thêm lười biếng và gây ảnh hưởng đến TK của người Upload.

- Với các link Fshare hay 4share thì các bạn nên đăng kí 1 TK miễn phí để download với tốc độ cao hơn. Còn nếu thấy bất tiện khi down với hai host này hay host khác thì bạn nên mua TK trả phí để down với tốc độ cao. Còn không có điều kiện thì tải chậm là điều dĩ nhiên. Ngại tải phim thì tốt nhất là không xem nữa, không đòi hỏi mình upload lên host này host kia down cho dễ (trừ trường hợp link bị die).

Link đown:

Code: Ep 1:
GenX

or:

pass: ketnooi.com/forum
or:

or:

Ep 2:
GenX

or:

or:

or:

Kido-Fansub

CFC
Ban 480p

Ban 720p

Ep 3:
GenX

or:

or:

or:

or:

or (1-3)

Kido-Fansub

CFC

or:

Ep 4:
GenX

or:

or:

or:

Kido-Fansub

3F-Fansub

Ep 5:
GenX

or:

or:

or:

or

3F-Fansub

Ep 6:
GenX

or:

or:

3F-Fansub

Ep 7:
Kido - Genesis

or:

Lee_00

Ep 8:
Kido - Genesis

or:

3F - Kamigami
V2

V1

or:

or:

Ep 9:
Kido - Genesis

or:

pass: kido-fansub

Xiahki

Phim đang ra các bạn dáng chờ nghe
Chia sẻ link Folder (Nhắc lại, không nên dùng Tool để get link MF):

(GenX)

or:

or:

or(1-3):

(3F-fansub)

Hãy động viên tớ = nút "thank"^^

Makis

Thanks bạn nha tuyệt cú quá hehe Thank you! Chúc bạn xem phim vui vẻ nghe^^

luna_cute90

Cái này tuj up rồi mà( xem chữ ký tuj ấy), thế là khôg được rồi. Chậc

diquabongtoi

Cái này tuj up rồi mà( xem chữ ký tuj ấy), thế là khôg được rồi. Chậc Mong bạn thông cảm, mình chỉ sưu tầm rồi lập chứ không để ý xem có ai lập topic chưa. Mình lập topic theo cách riêng của mình, file do mình upload và tổng hợp từ nhiều nguồn. Bài viết của bạn cũng khá đầy đủ, nhất là phần thông tin về nội dung và giới thiệu nhân vật. Nhưng phần bạn để link thì mấy tập đầu (1->3) không biết bạn lấy của Fansub nào vậy, còn link các tập sau đều là link của 3F-fansub rồi,đặc biệt tập 5 là bản 10bit này không được nét cho lắm, cậu có thể đown tập 5 do mình up (bản v3 cũng là bản của nhóm 3F-fansub, nhóm này cũng làm tập 5 do bạn post) sẽ thấy sự khác biệt. Còn bài của mình tổng hợp còn có nhóm khác làm như :GenX (1->5 gồm 480p và 720p), kido (2 và 3), ngoài ra mình còn định up cả bản của nhóm CFC nhưng chất lượng hình ảnh kém quá, video lại lỗi, cắt bỏ phần Op và Ed nên mình không up. Nói chung là 1 anime cũng có nhiều topic khác nhau bạn à, chuyện chọn topic này hay topic khác là quyền của người xem, không chỉ có topic của bạn lập về Kid đâu, để mình dẫn cho:

Thậm chí bài viết này còn lập trước cả topic của bạn đó, họ còn ghi rõ từng tập do nhóm nào làm. Dĩ nhiên bài viết của mình cũng ghi rõ nhóm nào làm, = cách kí hiệu các phiên bản (cái này bạn có thể xem rõ phần "chú ý" của mình viết)

tổng hợp thêm bộ conan oVa đi chủ thớt Conan hiện các nhóm làm anime đều không thấy động tĩnh gì, mới chỉ có vài OVA nhưng mình cũng không sưu tầm cái này mấy, vì mình chủ yếu sưu tầm TV-series bạn à

tmt_itc

Mình chỉ có một yêu cầu nho nhỏ đối vs các bạn, đó là: "Khi đownload tại Mediafire các bạn không nên dùng soft hay các trang web hỗ trợ getlink MF, mà hãy đown bằng phương pháp thủ công". Vì nếu như getlink nhiều thì ACC MF của mình sẽ bị MF del, mà vừa bị MF del rồi thì coi như xong, tất cả các link do mình up sẽ del theo luôn. Đến lúc đó thì sẽ chẳng còn phim gì mà xem nữa, và đương nhiên mình cũng không còn hứng muốn share phim cho các bạn (><)!! Rất mong tất cả người hãy hiểu cho^^!

Freddy

Mình chỉ có một yêu cầu nho nhỏ đối vs các bạn, đó là: "Khi đownload tại Mediafire các bạn không nên dùng soft hay các trang web hỗ trợ getlink MF, mà hãy đown bằng phương pháp thủ công". Vì nếu như getlink nhiều thì ACC MF của mình sẽ bị MF del, mà vừa bị MF del rồi thì coi như xong, tất cả các link do mình up sẽ del theo luôn. Đến lúc đó thì sẽ chẳng còn phim gì mà xem nữa, và đương nhiên mình cũng không còn hứng muốn share phim cho các bạn (><)!! Rất mong tất cả người hãy hiểu cho^^! Chả biết getlink là gì

phamquoc_huy90

Chả biết getlink là gì Vậy thì càng tốt bạn à, tốt nhất là đown = tay cho chuẩn, mà MF lại vẫn cho đown nhanh mà, tội gì getlink lại nhiều thứ không tốt cho mình và các bạn về sau^^

hoangnha_nguyen

bạn này lập topic khoa học này! cần gì vào là có! khõe! có trùng cũng không sao! nói chung đỡ mắc công tìm kiếm vất vã!

Bạn chủ Topic ới! rảnh làm thêm link Bleach đi .Thank vừa đóng góp

Matto_Grosso

bạn này lập topic khoa học này! cần gì vào là có! khõe! có trùng cũng không sao! nói chung đỡ mắc công tìm kiếm vất vã!

Bạn chủ Topic ới! rảnh làm thêm link Bleach đi .Thank vừa đóng lũy Mình có tổng hợp bộ đó, nhưng chưa có tg vì đang bận tổng hợp đảo hải tặc đã

Cái này tuj up rồi mà( xem chữ ký tuj ấy), thế là khôg được rồi. Chậc mình thếy bác chủ topic nói đúng đó bạn ạk ^^ mình cũng post topic thế này, thếy bạn và chủ topic làm topic tương tự của mình mình cũng có nói ji đâu ^^ quan trọng là 1 mỗi ng 1 phong cách và đều chung một mục đích là share cho các fans thì đâu cần quan trọng hóa đến thế ^^

àk mà mình khyên bạn nên viết nguồn đi k các bạn fansub biết thì chết đó

Brocleah

mình thếy bác chủ topic nói đúng đó bạn ạk ^^ mình cũng post topic thế này, thếy bạn và chủ topic làm topic tương tự của mình mình cũng có nói ji đâu ^^ quan trọng là 1 mỗi ng 1 phong cách và đều chung một mục đích là share cho các fans thì đâu cần quan trọng hóa đến thế ^^

àk mà mình khyên bạn nên viết nguồn đi k các bạn fansub biết thì chết đó Nguyên tắc ghi nguồn của mình là ghi tên Fansub bạn à, nếu muốn vào thẳng trang chủ thì mình dẫn link ở topic kho anime đó

Nguyên tắc ghi nguồn của mình là ghi tên Fansub bạn à, nếu muốn vào thẳng trang chủ thì mình dẫn link ở topic kho anime đó àk k mình đang nói vs bạn ronggiabattu

Các chủ đề có liên quan khác