Elroi

Chả là em có một file ghost windows xpsp3 tự nhận drive dung lượng 820mb, chạy rất tốt. Muốn ghi ra đĩa đễ lưu dựphòng chốngvà bán kiếm ít trước nhưng mà bất biết cách ghi ai có thể chỉ giúp em không. Thank

(Làm sao mà ghi ra trên 1 đĩa cd càng tốt. Mà 2 đĩa cũng được)

Kolton

bạn dùng Nero, ghi kiểu Data, add vào, burn, thế là xong rồi.hên nhỉ. hơn có gần 100MB mà tốn thêm 1 cái đĩa CD cũng uổng nhỉ?

lx_sh_zip

Thế lúc bung ghost bung xong đĩa thứ nhất thì nó có hiện thông báo đưa đĩa thứ 2 vào không, hay và phải chép vào đĩa cứng rồi mới bung ghost

Dunleigh

Theo tớ cậu nên bỏ bớt phụ kiện đi,tớ thì chưa ghost bằng 2 đĩa bao giờ,

Nisien

Ban Dung Chuong Trinh Ghostexp.exe Cat File.gho Ra Lam Doi. Chuong Trinh Nay Co The Dow Tren Mang Hoac Lay Trong Dia Boot .Sau Khi Cat Thi No Tao Ra Cac File (gho,ghs)Ban Nho Ghi Gho Vao (Dia 1 )Con Lai ghs Ghi Vao Dia Hai.Khi Ghost No Doi Thi Ban Cho Dia 2 Vao La Ok

Felicio

Có bạn nào biết cách đưa file Ghost vào đĩa CD bất ?

Ai biết dậy tớ làm luôn

cảm ơn

Brantley

Trích:

Có bạn nào biết cách đưa file Ghost vào đĩa CD bất ?
Ai biết dậy tớ làm luôn
cảm ơn

nếu file ghost đó có dung lượng dưới 680M thì bạn làm như sau : tự bào chế hay tải trên mạng về 1 file iso của Hirens boot mini (đã cắt bớt 1 số chức năng, chỉ còn lại 1 số chức năng chính như ghost, partition ... làm như vậy thì file iso mới có dung lượng nhỏ và nhét file ghost đó vào chung 1 đĩa cd được). sau đó dùng 1 chg trình làm ra (tạo) file iso, mở file Hirens boot iso lên, add thêm file *.GHO vào đây rồi save lại là ta sẽ có được thôi mà
còn không nếu file ghost có dl > 700M thì cứ kiếm 1 file iso của Hirens boot 9.9 rồi add file ghost đó vào rồi ghi ra đĩa dvd là được

Floyd

Trích:

daiphuq9

nếu file ghost đó có dung lượng dưới 680M thì bạn làm như sau : tự bào chế hay tải trên mạng về 1 file iso của Hirens boot mini (đã cắt bớt 1 số chức năng, chỉ còn lại 1 số chức năng chính như ghost, partition ... làm như vậy thì file iso mới có dung lượng nhỏ và nhét file ghost đó vào chung 1 đĩa cd được). sau đó dùng 1 chg trình làm ra (tạo) file iso, mở file Hirens boot iso lên, add thêm file *.GHO vào đây rồi save lại là ta sẽ có được thôi mà

còn không nếu file ghost có dl > 700M thì cứ kiếm 1 file iso của Hirens boot 9.9 rồi add file ghost đó vào rồi ghi ra đĩa dvd là được

Nhưng em gà lắm, chả hiểu gì, lớn ca có thể chỉ cụ thể rõ hơn hơn được không ? em có phần mềm Power 2 go và Power ISO giờ làm như thế nào để ghi file Ghost 400MB ra CD được ạ, cần file gì các bạn up lên cho em luôn với, thanks các bạn nhiều

selfish_vn

Trích:

daiphuq9

Kg cần mất công để tự bào chế đâu bạn, bạn chỉ cần viết ra 1 file ảnh để boot rồi dùng nero ghi dưới dạng CDboot rồi chèn file ghost không là được ah, hôm nay mình kg kịp post file ảnh boot do mình vừa ghi sẵng, để có dịp mình chia sẽ cùng anh em.

Jarron

cũng như ko. bạn làm 1 file ảnh để ghost nhưng sẽ ghost = cách nào? bạn cũng sẽ phải bỏ đĩa Hirens boot vào rồi lại bỏ tiếp đĩa ghost thì mới ghost được. trong khi theo cách của mình, 1 đĩa vừa có Hirens boot mini vừa có file ghost trong đó, đỡ mất tgian ko.

ai muốn làm như vậy xin vào đây tham tiềmo thêm. nhẹ nhàng mà không quá khó thao tác đâu

trong trang này còn rất nhiều bài viết khá hay cho các bạn tham tiềmo

Cyneleah

làm thế nào biết được và cắt các thành phần của Ghost?e hỏi làm ra (tạo) ghost từ Hiren tốt hơn đúng không ạ!Đĩa Hiren giá đọ bao nhiêu ạ??
E tìm được cái Ghost 32 này ai kiểm chứng giúp e được không ạ!??

Jantis

Cho tui hỏi thêm là nếu Files ghost đó dung lượng tới 850 MB thì chia nó ra 2 phần , rồi cho nó vào 2 cái đĩa CD có được bất ? (cái con người của tui cũng thuộc thành phần phải nói là ... Siêu Gà ,cho nên rất cần hỏi cái này )

Swain

Eo file Ghost mà chia làm 2 thì ghost dễ bị khìn lắm, tốt nhất là bỏ bớt những ji` bất cần thiết đi cho đỡ nặng.

Jamal

bạn mua 1 đĩa dvd về ghi ra là ok mà.chứ chia ra thì khi bung hay bị khìn khìn

dinhphuonglan

Bạn dùng Phần mềm CDImage GUI Beta 3 của CyBerian đi, nó có thể ghi cả Gb ra cd 700Mb đó. Bạn tham tiềmo cách sử dụng và download ở đây nhá.

Chúc thành công

Trích:

Moran

Chao Cac Ban Toi Lam Duoc Bo Gho 685 mb. Tao Duoc Cd auto Nhung Khi Di Lam Cho Khach ghost Thi Bao Loi Khi dang Ghost .test o nha thi ok chac La không Biet cach Ghi Cd chat Luong Cao .Bac Nao Co Cach hướng dẫn Ghi File Gho vao Cd Ma Khi Dia Xuoc Van Chay Duoc Xin Chi Giao .

ngucto

Trích:

daiphuq9

cũng như ko. bạn làm 1 file ảnh để ghost nhưng sẽ ghost = cách nào? bạn cũng sẽ phải bỏ đĩa Hirens boot vào rồi lại bỏ tiếp đĩa ghost thì mới ghost được. trong khi theo cách của mình, 1 đĩa vừa có Hirens boot mini vừa có file ghost trong đó, đỡ mất tgian ko.

ai muốn làm như vậy xin vào đây tham tiềmo thêm. nhẹ nhàng mà không quá khó thao tác đâu

trong trang này còn rất nhiều bài viết khá hay cho các bạn tham tiềmo

KG phải, cái file ảnh của mình nói là khi ghost chỉ cần 1 đĩa CD, ghost tự động, khi vào gặp câu thông báo do mình tự viết, rồi ấn Enter, gặp thông báo thứ 2 thì ấn phím bất kỳ, gặp thông báo tiếp theo ấn Alt+Ctrl+Del, lấy đĩa ra, vậy là xong, máy tự động ghost mà. Ở đây kg có chuyện ghost nhằm, lựa chọn trên cơ sở Primary và Active, bạn chia partition mà kg có 2 yếu tố này thì khi ghost sẽ báo lỗi, kg ghost được

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích:

thuythu_samac

Chao Cac Ban Toi Lam Duoc Bo Gho 685 mb. Tao Duoc Cd auto Nhung Khi Di Lam Cho Khach ghost Thi Bao Loi Khi dang Ghost .test o nha thi ok chac La không Biet cach Ghi Cd chat Luong Cao .Bac Nao Co Cach hướng dẫn Ghi File Gho vao Cd Ma Khi Dia Xuoc Van Chay Duoc Xin Chi Giao .

vậy là file ghost của bạn bị lỗi rồi. làm ra (tạo) lại bản ghost khác thôi

maquai

Trích:

thuythu_samac

Mỗi máy một cấu hình khác nhau, bạn nên làm Ghost Auto Drivers (nhiều) đa cấu hình rồi burn vào CD

Các chủ đề có liên quan khác