Mình xài con này cũng ;âu rồi trước kia vẫn dùng bình thường nhưng mấy hôm nay bổng dưng mở máy lên thấy báo là " mouse no detecd" f1 de tiếp tục f10 setup gì gì đó vào thì chuột cảm ứng không hoạt động đang phải xài chuột ngoài ai biết sữa lỗi này giúp với. đang làm bài mà thế này chán quá.

P/s con này không có phím khóa chuột cảm ứng nha các bạn

cobechuot_123

*do BIOS nhận diện nhầm (main không có đĩa mềm,nhưng báo là có.Khi khởi động thì kêu nhấn F1) -> đại loại là vậy, nó kêu bạn thiết lập lại đó

-> vào tiếp BIOS,tìm Mouse Support mà Enable lại, tìm những gì liên quan tới ....Flooy...(đĩa mềm) mà Disable

laklake22

Bạn vào device manager chỗ Mice and poiting device xem có hiển thị chuột cảm ứng không bạn?

huycoi204yb

Bạn vào device manager chỗ Mice and poiting device xem có hiển thị chuột cảm ứng không bạn? Hiện sao bạn mình không biết mình chụp hình dưới đây bạn coi thử:

guiguiangel

Bạn nhấp phải chỗ chuột synaptics trong device manager ấy, sau đó nhấn scan for change .. xem chuột hoạt động lại được bình thường ko?

Cài lại luôn cái synaptics driver này, chọn hệ điều hành KẾT hợp nhé bạn!

Chưa gặp trường hợp này bao h, theo ý mình cứ mãi không giải quyết được thì cài lại windows rồi cài driver ngon lành vào xem còn hiện tượng đó không.. lúc đó tính tiếp..: d

Các chủ đề có liên quan khác