tau_tuat

Em có thắc mắc về vấn đề đổi đuôi tệp, mong các bạn chỉ giúp!

Ví dụ có một tệp có tên là "test" định dạng ở notepad(.txt). Sau đó rename lại là "test.htm" thì có máy tính sẽ đổi định dạng sang .htm, nhưng có máy lại vẫn định dạng là .txt với tên là "test.htm".

Nguyên nhân ở đây là gì ạ? Và cho em cách khắc phục luôn! thanks các bạn nhiều!!!!

be_Nu

trong mycomputer bạn vào tool-->fordel option--> chọn thẻ View--> trong đó bạn bỏ tích mục Hide extentions for known file type

thì lúc này tất cả tệp của bạn sẽ hiện đuôi lên lúc đó bạn có thể đổi đuôi cho nó được!

Chúc may mắn.

trong mycomputer bạn vào tool-->fordel option--> chọn thẻ View--> trong đó bạn bỏ tích mục Hide extentions for known file type

thì lúc này tất cả tệp của bạn sẽ hiện đuôi lên lúc đó bạn có thể đổi đuôi cho nó được!

Chúc may mắn. bạn làm theo cách trên là OK đấy

teen_9x94

Em có thắc mắc về vấn đề đổi đuôi tệp, mong các bạn chỉ giúp!

Ví dụ có một tệp có tên là "test" định dạng ở notepad(.txt). Sau đó rename lại là "test.htm" thì có máy tính sẽ đổi định dạng sang .htm, nhưng có máy lại vẫn định dạng là .txt với tên là "test.htm".

Nguyên nhân ở đây là gì ạ? Và cho em cách khắc phục luôn! thanks các bạn nhiều!!!! cái file test.html của bạn thực ra nó có đuôi là test.html.txt nhưng cái đuôi .txt nó bị hide đi nên máy nó vẫn hiểu là file txt bật hide extensions for known file types trong folder options lên và rename nó lại thành html là ok. Nhưng tốt nhất bạn chạy file html qua localhost thì tốt hơn

Thanks các bạn nhiều!! Cho em hỏi thêm, vào computer mà em không thấy chữ tool đâu hết( em xài win7), thế phải làm thế nào?

Cornal

dow phần mềm đổi duôi về mà dùng bạn ak,thích đổi theo đuôi nào cũng có

tueny_cc

Thanks các bạn nhiều!! Cho em hỏi thêm, vào computer mà em không thấy chữ tool đâu hết( em xài win7), thế phải làm thế nào? với windows 7 thì chọn Organize -> Folder &Search option.tiếp theo thì cứ làm như chỉ dẫn trên

Các chủ đề có liên quan khác