Frederico

trạng là mình thấy trên mạng có đầy dãy những Cr-ack của các phần mềm mà giá trị của bản quyền lên đến vài triệu đồng của microsoft nhưng chỉ trong 1 giây là vừa có thể xài miễn phí đến vĩnh viễn ( 7 loader Cr-ack windows 7 ) hay một số phần mềm như avast , ariva , kaspersky ( chưa nghe có Cr-ack bkav) có giá trị đến vài trăm k nhưng ae tải về và xài miễn phí không tốn đông nào mà chất lượng thì chả thua kém so với bản quyền thật >> ở đây mình chỉ lấy 2 ví dụ cơ bản mà ae xài nhiều nhất . Vậy the các bạn thì các hãng phần mềm lớn họ sản xuất ra phần mềm bản quyền làm gì nữa như thế họ phá sản ak` >> như vậy nếucoi như các bạn bạn sẽ chọn ai ?? ( có tiền có đk nha ) liệu nếu có tiền và có điều kiện thì bạn có mua bản quyền về xài không hay tiếp tục xài phần Cr-ack hay phần mềm lậu ??

joey_boo611

thôi đi bạn à mang bkav ra đây làm gì,cho con chưa chắc vừa dùng kìa.Cái gì tốt người ta mới dùng chứ không phải dùng vô tội vạ đâu.Còn nếu có tiền thì dùng bản quyền tốt hơn được nhiều quyền lợi không sợ bị khoá.

thôi đi bạn à mang bkav ra đây làm gì,cho con chưa chắc vừa dùng kìa.Cái gì tốt người ta mới dùng chứ không phải dùng vô tội vạ đâu.Còn nếu có tiền thì dùng bản quyền tốt hơn được nhiều quyền lợi không sợ bị khoá. bkav pro xài cũng vừa lắm bạn ak` chỉ điều thua kasper 1 chút thui với lại hơi nặng máy nữa

Evin

Nếu có điều kiện thì ai đi dùng Phần mềm cr@ck. Phần mềm cr@ck kém ổn định, không được hỗ trợ, update hầu như không được (server của hacker), vị phạm luật bản quyền, tiếp tay cho kẻ xấu,...

H_T

có tiền thì mình vẫn xài Cr-ack nhưng có thật nhiều tiền mình sẽ sài bản quyền

hoangtuNeo_Neo

Dùng bkav pro cũng thế thôi hơn bản miễn phí 1 chút.Chẳng hiểu cái ông bkav này thế nào nữa phát hiện virus báo khởi động lại máy để diệt,khởi động xong vẫn thấy báo chẳng thấy diệt được gì cả chán.Thà dùng kis hay nis rồi lên đây xin key mấy ae về dùng còn đỡ bực hơn là dùng anh bkav thêm tức.
bkav pro xài cũng vừa lắm bạn ak` chỉ điều thua kasper 1 chút thui với lại hơi nặng máy nữa

tieulan_xilano

Mình xài phần mềm bản quyền, download từ trang chủ nhưng key lậu. Mình tuyệt cú đối không bao giờ xài Cr-ack hay patch mình cũng thế, nhất là windows mình không KẾT cờ rắc

Ramsey

trạng là mình thấy trên mạng có đầy dãy những Cr-ack của các phần mềm mà giá trị của bản quyền lên đến vài triệu đồng của microsoft nhưng chỉ trong 1 giây là vừa có thể xài miễn phí đến vĩnh viễn ( 7 loader Cr-ack windows 7 ) hay một số phần mềm như avast , ariva , kaspersky ( chưa nghe có Cr-ack bkav) có giá trị đến vài trăm k nhưng ae tải về và xài miễn phí không tốn đông nào mà chất lượng thì chả thua kém so với bản quyền thật >> ở đây mình chỉ lấy 2 ví dụ cơ bản mà ae xài nhiều nhất . Vậy the các bạn thì các hãng phần mềm lớn họ sản xuất ra phần mềm bản quyền làm gì nữa như thế họ phá sản ak` >> như vậy nếucoi như các bạn bạn sẽ chọn ai ?? ( có tiền có đk nha ) liệu nếu có tiền và có điều kiện thì bạn có mua bản quyền về xài không hay tiếp tục xài phần Cr-ack hay phần mềm lậu ?? Thứ nhất là Cr-ack thì update khó khăn hơn, đối mặt với nguy cơ Cr-ack chứa virus or mailware.

Thứ hai, họ k phá sản đâu bạn. Vì doanh thu chủ yếu của họ là từ doanh nghề cơ. Doanh nghề thường đặt mua số lượng lớn, và họ cũng k dám vi phạm bản quyền k là ra tòa ngay.

Dĩ nhiên là nếu có đk thì nên sài bản quyền, trừ những phần mềm vài nghìn đô thì ... ^^

Blagden

nếu là người dùng cá nhân thì sài Cr-ack thoải mái vì cũng khó dính tới pháp luật,trừ trường hợp chưa có Cr-ack mà muốn sài đành ngậm ngùi mua bản quyền thôi,phần khác cá nhân như mình thì không có tiền mua bản quyền(nếu có thì mình cũng dùng cho chuyện khác),dữ liệu của mình cũng không có gì quan trọng,anti virus thì dùng bản free là đủ,hệ điều hành thì dùng windows xp hay win7 Cr-ack cũng ok,ở Việt Nam vấn đề bản quyền chưa khắc khe lắm nên mình cứ dùng Cr-ack thoải mái,cái gì ăn cắp được mình cứ dùng vì người Việt mình hầu như ai cũng KẾT dùng đồ chùa,dùng đồ mà không phải trả tiền trong khi người khác phải bỏ tiền mua thì mình cảm giác ...(giốngcoi nhưthủ dâm tinh thần z ),đó là suy nghĩ của mình,còn những ai KẾT dùng bản quyền,coi thường Cr-ack thì ráng mà theo suy nghĩ tích cực đó đi,lén phén chạy qua dùng Cr-ack thì chết với bố . Nhưng lưu ý với các bạn là đừng dùng Cr-ack phần mềm Việt nhá,có các lý do sau:

-Bảo vệ quyền lợi người Việt Nam,ủng hộ phần mềm Việt

-Hầu như phần mềm Việt có gì thì hàng nước ngoài vẫn tốt hơn,đó là cảm nhận của mình. Như máy mình không có phần mềm Việt Cr-ack nào hết,nếu có thì chỉ có phần mềm Việt free thôi: unikey,từ điển của Huy Biên,...

-các diễn đàn sẽ del bài về chỉ dẫn Cr-ack phần mềm Việt nên cũng khó để tuyên truyền

fatdragon31

Giờ họ chuẩn bị bắt bản quyền download nhạc luôn rồi, mai mốt chắc làm mạnh vụ bắt phần mềm bản quyền là mệt cho sinh viên nghèo.

Yai_blog

activation code chùa thì có tính là bản quyền không ta? nó là bản quyền với

Mình xài phần mềm bản quyền, download từ trang chủ nhưng key lậu.

Shaman_King

Tại dân mình còn cùng kiệt và pháp luật trong vấn đề bản quyền còn chưa chặt nên cứ dùng Cr-ack tạm vậy.

thôi đi bạn à mang bkav ra đây làm gì,cho con chưa chắc vừa dùng kìa.Cái gì tốt người ta mới dùng chứ không phải dùng vô tội vạ đâu.Còn nếu có tiền thì dùng bản quyền tốt hơn được nhiều quyền lợi không sợ bị khoá. Cái thời (gian) bkav là phần mềm miễn phí, còn các Phần mềm nước ngoài chỉ có thể bỏ tiền ra mua mới có chắc bạn sẽ không nói thế này đâu

Các chủ đề có liên quan khác