anvit_ihmv

máy mình như này có nghĩa là windows chỉ sử dụng 1,85 Gb ram thôi à tất cả người?

Share VGA với cả bạn k nhìn thấy H.Đ.H của bạn đang dùng là 32bits kìa=> Nó sẽ k nhận đủ RAM. 32bit nhận đủ ram dưới 3.2gb mà @@, chỉ share sang vga thôi chứ ram 2gb thì liên quan gì đến 64b vs 32b

Có 2Gb Ram mà, đâu nên phải cài 64 bit

Trường hợp của bạn vào msconfig, thẻ boot, chọn advanced xem chỗ maximum memory có được tick không nhé bạn? nếu có tick thì bỏ nó ra!

Mà bạn dùng windows cài hay windows ghost?

Có 2Gb Ram mà, đâu nên phải cài 64 bit

Trường hợp của bạn vào msconfig, thẻ boot, chọn advanced xem chỗ maximum memory có được tick không nhé bạn? nếu có tick thì bỏ nó ra!

Mà bạn dùng windows cài hay windows ghost? mình xem cái trong msconfig rồi, không có tick bạn ạ. máy mình dùng windows cài

vậy có phải do share cho card onboard không hả bạn?

nh0kjp0_djxjp0

máy bạn nó share cho con HD3000 256Mb đó bạn , không có gì lạ đâu ^^. Kể cả máy bạn có card rời thì máy bạn vẫn mất ít nhất 8MB để share (không tin mời mấy bạn laptop có card rời kiễm tra ) .

cái này chưa đúng lắm..? cùng đĩa cài, cùng cấu hình-chip core i3, khác hãng mình cài cho máy mình thì nhận không đủ ram (1.78g) kon` máy bạn mình thì nhận đủ 2g ram mới ghê.???

Emiliano

Share VGA với cả bạn k nhìn thấy H.Đ.H của bạn đang dùng là 32bits kìa=> Nó sẽ k nhận đủ RAM. 32bit nhận đến 3.25GB RAM mà, sao phán bừa vậy

Alcott

máy bạn nó share cho con HD3000 256Mb đó bạn , không có gì lạ đâu ^^. Kể cả máy bạn có card rời thì máy bạn vẫn mất ít nhất 8MB để share (không tin mời mấy bạn laptop có card rời kiễm tra ) . Máy bạn không có card rời thì đương nhiên sẽ không nhận đủ RAM nếu xài windows 32-bit, còn nếu có card rời sẽ nhận đủ (Vì phần RAM share qua GPU onboard không đáng kể).

---------------------------------------
32bit nhận đến 3.25GB RAM mà, sao phán bừa vậy Có hiểu vấn đề ở đây là gì không bạn? Đang lạc đề quá đấy!

bethauthau_blog

mình xem cái trong msconfig rồi, không có tick bạn ạ. máy mình dùng windows cài

vậy có phải do share cho card onboard không hả bạn? Thực tế chuyện share ram cho card onboard hiện giờ còn rất lung tung. Theo mình biết tới hiện giờ thì dù cho có share ram qua vga nhưng dung lượng Ram thực tế vẫn hiển thị đầy đủ. Máy mình 2GB ram và share cho card màn hình trên 500MB nhưng properties của hệ thống vẫn hiển thị đầy đủ 2GB, task manager hiển thị 2045MB.

Trường hợp của bạn thử cài nhiều phiên bản hệ điều hành khác nhau, nếu tình hình không thay đổi khả năng cao vấn đề liên quan tới bios.

songving

Máy bạn không có card rời thì đương nhiên sẽ không nhận đủ RAM nếu xài windows 32-bit, còn nếu có card rời sẽ nhận đủ (Vì phần RAM share qua GPU onboard không đáng kể).

---------------------------------------

Có hiểu vấn đề ở đây là gì không bạn? Đang lạc đề quá đấy! máy mình có card rời bạn à. vậy nguyên nhân là do đâu nhỉ?

Gian

Thực tế chuyện share ram cho card onboard hiện giờ còn rất lung tung. Theo mình biết tới hiện giờ thì dù cho có share ram qua vga nhưng dung lượng Ram thực tế vẫn hiển thị đầy đủ. Máy mình 2GB ram và share cho card màn hình trên 500MB nhưng properties của hệ thống vẫn hiển thị đầy đủ 2GB, task manager hiển thị 2045MB.

Trường hợp của bạn thử cài nhiều phiên bản hệ điều hành khác nhau, nếu tình hình không thay đổi khả năng cao vấn đề liên quan tới bios.

đây là tast manager của mình. cho mình hỏi là nếu nó liên quan đến Bios thì khắc phục như thế nào được ko? thanks bạn

đây là tast manager của mình. cho mình hỏi là nếu nó liên quan đến Bios thì khắc phục như thế nào được ko? thanks bạn Chip core i5 có bốn nhân à

Các chủ đề có liên quan khác