h.devil_1906

Lúc mở máy thì nó phát ra tiếng kêu làm cho máy hơi rung.mình có sờ phía sau của máy thấy luồng gió rất yếu.đến lúc vào windows thì lại hết bị.bạn nào biết chỉ mình xem nó bị gì chứ cái vụ này mình gà từ a-z

tuan_da

kêu thì từ quạt, hay ổ cứng, mà ổ cứng mà kêu to thì chắc chỉ có nước tậu con mới ^^. Bạn check lại tổng thể dàn quạt trong bên trong case nhé, coi có lỏng lẻo tí nào không, kể cả quạt nằm trong bộ nguồn, quạt này mà tèo là có ngày cháy nguyên cái case luôn đấy

AbOwen

Kêu thì kêu mấy tiếng bít, dài hay ngắn...Mở case ra bật kiểm tra xem nó phát ra do nguyên nhân gì. Kiểm tra phần cứng đi bạn: Rắc cắm RAM, thử đổi khe RAM xem/

svishop

cái này chắc là do quạt chip bạn mở ra xem lại đi vì quạt chip mà bị hết dầu thì

nó kêu ghê lắm lúc khởi động rồi thôi.

còn kg thì bạn xem lại các quạt tản nhiệt trong máy xem sao.

bạn mở máy ra xem ổ đĩa hay ổ cứng xem coi có kêu kg?

Coed

mình bị tình trạng này 2-3 lần rồi.mà bị những lần khởi động đầu tiên trong ngày.mình tắt khoảng 3h sau mở lại thì không bị gì.nhưng qua ngày mai mở lên lại nó bị giở chứng.để xem ngày mai nó còn bị nữa ko.nếu còn cho em nó ra tiệm.máy mua hồi tháng 2 - 2012 đến giờ chưa vệ sinh

Ailin

mình bị tình trạng này 2-3 lần rồi.mà bị những lần khởi động đầu tiên trong ngày.mình tắt khoảng 3h sau mở lại thì không bị gì.nhưng qua ngày mai mở lên lại nó bị giở chứng.để xem ngày mai nó còn bị nữa ko.nếu còn cho em nó ra tiệm.máy mua hồi tháng 2 - 2012 đến giờ chưa vệ sinh Bạn kiểm tra hệ thống quạt xem có bụi không, cần thiết thì tra dầu bôi trơn cho nó. Tháo ra vệ sinh cho nó mát, dùng ổn định hơn/

Khả năng con nguồn của bạn già rồi. Lúc khởi động nó kêu è è, rồi 1 lúc là hết đúng ko. Bạn cứ thử thay con nguồn đi.

Phuc_Truong

Khả năng con nguồn của bạn già rồi. Lúc khởi động nó kêu è è, rồi 1 lúc là hết đúng ko. Bạn cứ thử thay con nguồn đi. uh đúng rồi nó kêu 1 lúc là hết.vào windows thì chơi bt.để mai mình đi bảo hành

Các chủ đề có liên quan khác