Tracy_Nguyen

Đã qua sáu năm chờ đợi kể từ khi Quake III Arena được phát hành vào năm 1999, cuối cùng một thông điệp từ nhà phát triển vừa được đưa ra: "Game vừa được chuẩn bị, các fan vừa sẵn sàng và sự mong đợi của tất cả người cũng vậy", tất cả nói lên sự hồ hởi về Quake 4. ID và Raven xác nhận Quake 4 có đủ cả hai phần: Chơi đơn và chơi mạng.

Với một lý do đơn giản là "trong ba phiên bản vừa phát hành, Quake II là phiên bản mà chúng tui thích nhất do đó khi quyết định làm phần tiếp theo, chúng tui cho rằng phải có một phần chơi đơn thật tuyệt cú tiếp nối Quake II" nên ở chế độ chơi đơn, người chơi sẽ tiếp tục sự kiện tiếp theo từ Quake II còn ở phần chơi mạng, sẽ là phần tương tự như Quake III.

Kết thúc Quake II, người chơi vừa hoàn tất nhiệm vụ ám sát Makron, viên người đứng đầu người Strogg quyền lực nhất vừa từng có âm mưu thôn tính Trái Đất. Tưởng chừng như đây là một thắng lợi hoàn toàn, nhưng một "ngòi nổ" khác lại xuất hiện và không ngừng củng cố thế lực. Nhiệm vụ của người chơi lại được bắt đầu với mục tiêu là phá hủy Nexus, một hệ thống xử lý thông tin của người Strogg.

Trong Quake 4, bạn sẽ điều khiển nhân vật dưới tên Matthew Kane (lần đầu tiên Quake series đặt tên cho nhân vật!), một lính đặc nhiệm mới trong Rhino Squad, biệt đội được giao làm nhiệm vụ gìn giữ hòa bình tại hành tinh Stroggos sau chiến tranh. Sau một cuộc tấn công, Kane bị bắt và đưa vào một cơ sở y tế của người Strogg. Những bộ phận trên thân thể của Kane bị cắt rời và thay thế bằng hàng loạt những phần mới, làm cho anh ta tương tự như người Strogg. May mắn thay, trước khi bị chiếm quyền kiểm soát hệ thần kinh, anh ta vừa kịp tỉnh lại và nhận ra rằng mình vừa trở thành một siêu chiến binh với nhiều đặc điểm vừa được "biếu không".

Để nâng cao tính chiến đấu trong Quake 4, hàng loạt mẫu vũ khí và công cụ hỗ trợ vừa được đưa vào sử dụng, như băng đạn mở rộng lớn hay ống ngắm cho tiểu liên, bộ phận tự động gài đạn nhanh cho shotgun... Bên cạnh đó, có đến tám đồng đội sẽ hỗ trợ cho bạn và các chiến thuật hợp lý là chìa khóa để giải quyết game.

Vì Quake 4 sử dụng engine của Doom 3 nên người chơi nên phải chuẩn bị một hệ thống máy tính thuộc loại mạnh để đón đầu hay không bị giật hình "lag". Bỏ qua những mâu thuẫn trong quá khứ, Id và Raven đang hợp tác rất ăn ý với nhau và ở thời (gian) điểm hiện tại, nhóm phát triển đang rất tất bật với nhiều nhiệm vụ: chỉnh sửa hình động, kiểm tra bộ phận âm thanh, dựng hình rõ hơn hơn cho nhân vật... Liệu Quake 4 sẽ thành công ở mảng chơi đơn hay chơi mạng, hay là "thôn tính" luôn cả hai?

Hệ máy: PC

Thể loại: Hành động

Phát hành: Activision

Phát triển: Id và Raven Software

Dự kiến phát hành: Quý 4/2005

System Req

Operating System Microsoft Windows 2000/XP

Processor Intel Pentium 4 2.0 GHz or AMD Athlon XP 2000+ processor

RAM 512MB

Optical Drive 8x CD-ROM drive and latest drivers

Hard Drive Space 2.8GB of uncompressed free hard disk space (plus 400MB for Windows swap file)

Sound 100% DirectX 9.0c compatible 16-bit sound card and latest drivers

Input Devices 100% Windows 2000/XP compatible mouse, keyboard and latest drivers

Thanks em đi nào!!!

Past 5 die rồi, không down được. Fix lại nha bạn.

Link có sao đâu bạn? Chắc lúc bạn down server của mediafire đang bận. Dạo này bọn nó hay thế lắm!

Em down từ nãy giờ không down được Past 5. Các past khác đều vẫn down được. tieuquynhi có thể chuyển Past 5 sang hót khác không. Thanks

Em down từ nãy giờ không down được Past 5. Các past khác đều vẫn down được. tieuquynhi có thể chuyển Past 5 sang hót khác không. Thanks

bạn tìm giờ hoàng đạo mà dow >"< nhớ khi xuống giường là phải bước chân phải nha

Constantine

Em chờ cả đêm vẫn không thể nào down được Past 5. Ai xem xét giúp coi.

Nhân đây cũng nói thêm,trong mục Box Game Offine, hầu như các game up lên MediaFire đều bị lỗi ở một phần (Past) như Rainbow Six LasVegas II, QUAKE v.v... Buồn quá đi mất.

baby14170311

Em chờ cả đêm vẫn không thể nào down được Past 5. Ai xem xét giúp coi.

Nhân đây cũng nói thêm,trong mục Box Game Offine, hầu như các game up lên MediaFire đều bị lỗi ở một phần (Past) như Rainbow Six LasVegas II, QUAKE v.v... Buồn quá đi mất.

bạn hãy nhờ ai đó lấy link hộ bạn.

ayyocan_nang

Bác kêu kinh quá. Nào thì Thank bác 1 phát

Mặc dù game này chắc máy em cũng chẳng chơi dc. Máy cấu hình yếu lắm

quảng c áo gì mà ghê thế,làm người ta down mất 2 ngày trời. Cuối cùng về cài nó đòi CD key là thế nào vậy. Đề nghị bác cho anh em CD key đi

quảng c áo gì mà ghê thế,làm người ta down mất 2 ngày trời. Cuối cùng về cài nó đòi CD key là thế nào vậy. Đề nghị bác cho anh em CD key đi

có Cr-ack rùi mà bác xem lại đi

Ciao_NaiDin

có Cr-ack rùi mà bác xem lại đi

Tìm mỏi cả mắt mà chẳng thấy đâu cả bác ạ, tiện thể bác cho luôn đi, nó đòi CDkey ấy

Các chủ đề có liên quan khác