Gti_vn

Tớ đang học năm 3 QTKD, bạn nào đang học ngành này hãy vào đây sẻ chia với tớ nhé..sẻ chia nhau tài liêu, giáo trình,ebook,slide...hỗ trợ cho chuyện học tập.Nếu các bạn có yêu cầu j về những thứ này tớ sẽ làm hết sức để tìm giúp các bạn...Thân

Alano

ban oi, giup minh bai tap phan tich swot duoc khong ?, ban con bai tap nao khong ?, neu con ban co the gui cho minh qua dia chi yahoo duoc khong? [email protected] (bài nào cũng đựoc vì mình cần mấu để xem cách làm ấy mà , thanks nhiều

Webbestre

Bạn có thể vào đây lấy bài phân tích này nè.Cơ bản về SWOT đó.Tuy nhiên đây chỉ là cái sườn.Bạn cần thêm ví dụ và diễn giải nó...thấy có ích thì thanks mình nha...^^
link:

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bạn đừng nên ỷ lại quá nhiều vào những j đọc được trên mạng nhé...mấy ông thầy bít hết..mình chỉ đưa cho bạn cái sườn thui..bạn phải tự hỉu, diễn giải, tìm vd thì mới hiểu được vấn đề..mình chỉ giúp "cần câu" chứ không cho "con cá" đâu..^^

Torrey

vậy bạn có bài mẫu nào bất vì mình cần bài mẫu để phụ thuộc vào đó mà làm thui chứ mình bất thích lấy nguyên bài đâu, bạn có bài nào thì gửi cho mình với nha, thanks

p/s : mình thích tự mình làm nhưng mình cần xem thử bài mẫu

Michael

Mình cũng đang học QT. Không biết trong diễn đàn này có nhiều người học khối ngành kinh tế, đặc biệt là QT bất nhỉ. Rất vui được làm quen!

Quentin

học QTKD trên mạng có nhiều tài liệu sách vở lắm...chịu khó tìm thui...

conbocon

Trích:

ahuy_2006

vậy bạn có bài mẫu nào bất vì mình cần bài mẫu để phụ thuộc vào đó mà làm thui chứ mình bất thích lấy nguyên bài đâu, bạn có bài nào thì gửi cho mình với nha, thanks

p/s : mình thích tự mình làm nhưng mình cần xem thử bài mẫu

cái mình đưa là mẫu đó bạn à. thui để mình lập cho bạn mẫu nha.Cái này hùi năm 2 mình có làm rùi

I/Đặt vấn đề: (chủ yếu bạn nói về các vấn đề nan giải của DN trong điều kiện hiện nay để làm ra (tạo) ra lợi thế cạnh tranh so với đối thủ và nhắc tầm quan trọng của chuyện phân tích năng lực lõi hiện nay trong doanh nghiệp)

II/ SWOT là gì? (bạn nói về nguồn gốc của swot, định nghĩa trong mẫu mình vừa đưa, SWOT là viết tắt của strength,weakness,opportunity and threaten...phối hợp mỗi yếu tố với 3 yếu tố kia sẽ làm ra (tạo) ra các phương pháp ứng xử của DN ntn...)

III/Làm sao để DN tìm ra năng lực lõi của mình?(bạn diễn giải ra,các yếu tố chính mình vừa đưa rồi đó...)

chỉ thế thui,ko phức tạp như bạn nghĩ đâu

Các chủ đề có liên quan khác