lucky_happy

Bạn nào vui lòng làm giúp mình 10 bài excel này với!!! Mình đang cần gấp để tuần sau kiểm tra!! Thank trước nha!!!!!

Link:

Bạn tự làm trên Excel, cái gì không biết thì hỏi chứ đưa nguyên cả 10 bài tập lên nhờ tất cả người làm sẳn rồi bạn chỉ xem thôi à! Bạn cố gắng làm nhanh đi, điều gì không hiểu thì hỏi- gửi kèm file Excel lên càng tốt. Mình sẽ theo giỏi topic này và trả lời ngay khi bạn hỏi.

kiniem_2007

Bạn tự làm trên Excel, cái gì không biết thì hỏi chứ đưa nguyên cả 10 bài tập lên nhờ tất cả người làm sẳn rồi bạn chỉ xem thôi à! Bạn cố gắng làm nhanh đi, điều gì không hiểu thì hỏi- gửi kèm file Excel lên càng tốt. Mình sẽ theo giỏi topic này và trả lời ngay khi bạn hỏi. Bạn chỉ mình câu 5 bài 3 với! Thầy mình bảo dùng vlookup mà mình không biết phải làm thế nào cả.

TRAN_DUONG

Bạn chú ý nếu sao chép bảng từ đề Word vào Excel phải xóa đi những kí tự trống ở cuối mỗi chuỗi của cell. cảm giác bài 3 dễ bị lỗi nên mình giải và gửi để bạn đối chiếu với bài của bạn:

nhattungsm

Bạn chú ý nếu sao chép bảng từ đề Word vào Excel phải xóa đi những kí tự trống ở cuối mỗi chuỗi của cell. cảm giác bài 3 dễ bị lỗi nên mình giải và gửi để bạn đối chiếu với bài của bạn:
Thank bạn rất nhiều!

caodung_1101

bạn có thể làm bài 4 từ câu 4-> 10 dc ko. thanks trc

bạn có thể làm bài 4 từ câu 4-> 10 dc ko. thanks trc Mình chẳng KẾT làm sẵn tí nào cả mà chỉ muốn giải đáp những thắc mắc của các bạn thôi. Nhưng đây BT4 EXCEL 1.xls:

*** Nếu bạn không muốn viết 2 công thức để tính điểm trung bình thì dùng công thức sau cho G10

=IF(C10="A",(D10*3+E10*2+F10*1)/6,(D10*1+E10*2+F10*2)/5)

Sao chép đến tận G19 luôn.

Các chủ đề có liên quan khác