Brainerd

Mới biết trang này cách đây không lâu , chất lượng âm nhạc trên cả tuyệt cú vời , giao diện đơn giản đến không ngờ
mời các bạn đánh giá , tuy giờ ít bài hát nhưng đa phần là bài hay chất lượng cao , ít bài tạp nham thảm hoạ trang này thuộc quản lý của trang karaoke trực tuyến , bạn có thể truy cập thông qua hay hơn zing,nhaccuatui về mặt chất lượng và tốc độ do giao diện quá chuẩn

nhoc_boy_hn90

Mình cũng hay down lossless ở đây, được cái là thiếu bài nào mà mình tìm không thấy thì có thể yêu cầu bác chủ up hộ, rất nhanh

cho hỏi câu NGU cái nha. Trước h biết 320 128 thôi chứ cho hỏi lossless là gì??? Là 500kbps hả mấy bợn

Fercos

VNZ làm mình thất vọng quá , offline vĩnh viễn , tạm biệt vnz Chữ ký quá bá dạo, mà tải nhạc 500kbps khác với Lossless thế nào nhỉ ?

Hic, mình hok biết cách kiểm tra mấy loại nhạc này, cái nào bit thấp chuyển lên, cái nào được rip từ CD?? Nghe nói những loại này đa phần từ nhạc bit thấp rồi dùng soft convert qua thui..

hanhnhinl

Chữ ký quá bá dạo, mà tải nhạc 500kbps khác với Lossless thế nào nhỉ ? Một số định dạng nhạc Lossless phổ thông hiện nay:

FLAC: Free Lossless Audio Code.

APE: Monkey’s Audio Code.

TAK: Tom’s Lossless Audio Kompressor.

ALAC (M4A): Apple Lossless Audio Code.

TTA: True Audio Lossless.

WAV: Waveform Audio Format.

+ Trong đó cái Flac là thông dụng nhất

+ Các DJ Producer thường xả nhạc Free với chất lượng M4A ( ALAC ) - khoảng 12-17Mb 1 bài 5-7 phút - còn nhạc bán mới để WAV

+ Cái WAV là chất lượng tốt nhất ( không bị nén , âm thanh gốc , mình hay làm nhạc Producer nên 1 bài 5 phút lên đến hơn 50Mb nếu để định dạng này )

+ Bạn cứ hỉu nôm na Lossless là nhạc bị nén lại nhưng k bị mất dữ liệu - chất lượng vẫn tốt - 1 bài 4-5 phút khoảng hơn 30Mb

dark_street212

nhạc lossless phải có dàn loa chuẩn nghe mới hay, còn loa bình thường thì nghe 320kb với lossless chả khác nhau là bao

Nye

Hic, mình hok biết cách kiểm tra mấy loại nhạc này, cái nào bit thấp chuyển lên, cái nào được rip từ CD?? Nghe nói những loại này đa phần từ nhạc bit thấp rồi dùng soft convert qua thui.. Vào trang này down tool đo quang phổ nhạc nhá, nhiều tool đa năng hơn nhưng tool này dễ dùng nhất:

Thường thì nhạc 320 kbps tần số nó cao nhất lên tới 20k Hz

Còn nhạc 128 và 320 dởm thì chỉ tới 16k Hz là căng

hongquan842001

sao mình không thấy nghe online lossless nhỉ

Uploaded with

nhimcoi13_5

tưởng gì chứ trang này cũng được thỉnh thoảng tìm nhạc beat mà cũng có FLAC quá bá đạo không hiểu admin làm j mà tách được nhạc ra thành FLAC

Các chủ đề có liên quan khác