future_ocean007

Battlefield 2

Cấu hìnhđề nghị
P4 2,4GHz+
1GB RAM
VGA 256MB+ GeForce 6600+

BF2 Bản Full ISO 1Link Maxspeed (1.96 Gb):

BATTLEFIELD 2 BOOSTER PACK:
EURO FORCE & ARMORED FURY

Hướng dẫn cho bản Full 1 link:
Sau khi cài BF2 thì Update patch 1.4Cài 2 bản Euro Force và Armored Fury.Chạy Update patch 1.4 lần nữa.Chạy Update patch 1.5Run BF2.exeTạo Acc Online, Chọn Server rồi chơi.

Hướng dẫn cho bản RELOADER
Hướng dẫn update game:
Trong phần download Patch BattleField 2 phiên bản 1.41 có lẫn file BF2.rar. Tiến hành giải nén BF2.rar rồi vào trong click phải BF2.reg chọn Open With/Choose Program.../NotePad/Lưu ý là không stick vào dòng always use the selected program to open this kind of file/OK. Xong mở file đó lên và làm theo các thao tác sau đây.

Mặc định trong file đó là game sẽ cài ở F:\games\EA GAMES\Battlefield 2 nên sẽ có dòng "InstallDir"="F:\\games\\EA GAMES\\Battlefield 2" -> các bạn chỉ cần thay thế dòng Hoàng tô đậm đó bằng đường dẫn tới nơi cài game BattleField 2 trong máy của các bạn. Nhớ là có 2 dấu \\ nhé. Hoàng làm thử đây, ví dụ Hoàng cài game ở ổ D:\Entertainment\BattleField 2\ thì Hoàng sửa dòng tô đậm là "InstallDir"="D:\\Entertainment\\Battlefield 2" thế là xong. Sau đó bấm Ctrl + S để save lại rồi ra ngoài đúp chuột trái vào nó chọn OK để nó add cái registry vào. Sau khi vừa thông báo thành công thì chỉ chuyện giải nén patch 1.41 ra và chạy nó để update. Have Fun.

Hướng dẫn cài đặt và chơi game:
các bạn tải 2 bản mở rộng lớn về, giải nén sẽ ra 2 folder, 1 là bản Euro Force và bản còn lại là Armored Fury chứa các file cài đặt. Lần lượt Tìm đến file set up của 2 folder để cài. Sau khi cài đặt xong thì chạy patch 1.41 để update.
Update xong thì tải và chép Cr-ack ở dưới vào thư mục cài đặt của BF2 , Cr-ack này rất quan trọng vì Cr-ack cũ không chơi được các map của bản mở rộng.

Hướng Dẫn chơi online miễn phí 100%:
Cài Bản đầu tiên update lên 1.41 xong rồi mới cài 2 bản Booster pack.

Tiếp theo tải và cài đặt Patch 1.50( không cần Cr-ack):
(Cài bản 1.50 mới chơi Online được tất cả các map, chơi Offline thì không cần).

Thêm Key để chơi Online: Vào Run\ Regedit mở theo đường dẩn: HKLM\Software\Electronic Arts\EA Games\Battlefield 2\ergc
Mở File ở cửa sổ bên phải Regedit, Thêm x9392 ở trước key của bạn. không bị EA Lock Acc đâu vì EA chỉ tui làm mà, hehe...
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chú Ý:
Vào game, Option\Game chọn Cap 256kbs. Lựa Sever nào có tên đầu là SEGA... hay Y&Q... để ping thấp, sever ở TQ bắn toàn với dân tàu khựa.
Một vài hình ảnh của mình chụp lại đây:

Link download mới update
Battlefield 2 chơi Online free

tommynguyen90

Patch 1.50 là bản update cuối cùng, nó thêm map online, hotfix cho Battlefield 2 và 2 bản Booster pack, không có nó khi vô chơi game sẻ bị đòi update mà update trong game thi rất lâu.

Patch 1.50 không có sẳn 2 bản Booster pack đâu, mặc dù bạn cài xong vào thì nó 2 Folder nhưng chỉ là Folder bổ sung thui, nó chỉ bổ sung thêm bạn mà không cài thì chơi 2 bản Booster Pack không được đâu.

<-- Bổ sung bài viết -->Có lỗi gì thì tất cả người Up lên nhé, chân thành Thank vì vừa ủng hộ.

<-- Bổ sung bài viết -->Mình vừa mới Test lại trên máy thằng bạn, Dualcore E5200 2.5Ghz, Ram 2Gb, Vga rởm ATI EAH 3450 (ko quạt). Chạy Medium tốt, chơi Online ổn. các bạn chú ý 1 số Card Onboard không chơi được đâu.

Game này trên Gamespot chấm 9.5/10 điểm, 1 trong số game hay nhất của EA Game, hiện tại bây giờ có hơn 800 Server Online trên toàn thế giới. (Ko xạo đâu, cứ Online xem mình nói có đúng ko).

Game này theo mình biết thì có từ năm 2005 rồi, do đó nó đòi cấu hình máy không cao. Đồ hoạ cũng gọi là đẹp hơn nhiều so với các game như đột kích, biệt đội,...

VD: Một số Card Vga Cũ Battlefield 2 có thể hỗ trợ, các bạn tham khảo thêm:

* Radeon X700 (PCIe)

* Radeon X600 (PCIe)

* GeForce 6600 (PCIe)

* GeForce PCX 5900 (PCIe)

* GeForce 5800 Series (AGP)

* ATI Radeon X800 XT Platinum Edition

* ATI Radeon X800 PRO

* ATI Radeon 9800 Series

* ATI Radeon 9600 Series

* ATI Radeon 9550 (RV350LX)

* ATI Radeon 9500 / 9700 Series

* ATI Radeon 8500 Series

* ATI Radeon X300 Series

* NVidia GeForce 6800 Ultra

* NVidia GeForce 6800 GT

* NVidia GeForce 6800

* NVidia GeForce FX 5950 Series

* NVidia GeForce FX 5900 Series

* NVidia GeForce FX 5700 Series

smile_trangau

hic , không patch lên 1.41 được, bạn có cái registry ko, cho mình xin chứ patch 1.41 không tìm dc folder cài game

tink_private

Patch 1.50 là bản update cuối cùng, nó thêm map online, hotfix cho Battlefield 2 và 2 bản Booster pack, không có nó khi vô chơi game sẻ bị đòi update mà update trong game thi rất lâu.

Patch 1.50 không có sẳn 2 bản Booster pack đâu, mặc dù bạn cài xong vào thì nó 2 Folder nhưng chỉ là Folder bổ sung thui, nó chỉ bổ sung thêm bạn mà không cài thì chơi 2 bản Booster Pack không được đâu.

<-- Bổ sung bài viết -->Có lỗi gì thì tất cả người Up lên nhé, chân thành Thank vì vừa ủng hộ.

<-- Bổ sung bài viết -->Mình vừa mới Test lại trên máy thằng bạn, Dualcore E5200 2.5Ghz, Ram 2Gb, Vga rởm ATI EAH 3450 (ko quạt). Chạy Medium tốt, chơi Online ổn. các bạn chú ý 1 số Card Onboard không chơi được đâu.

Game này trên Gamespot chấm 9.5/10 điểm, 1 trong số game hay nhất của EA Game, hiện tại bây giờ có hơn 800 Server Online trên toàn thế giới. (Ko xạo đâu, cứ Online xem mình nói có đúng ko).

Game này theo mình biết thì có từ năm 2005 rồi, do đó nó đòi cấu hình máy không cao. Đồ hoạ cũng gọi là đẹp hơn nhiều so với các game như đột kích, biệt đội,...

VD: Một số Card Vga Cũ Battlefield 2 có thể hỗ trợ, các bạn tham khảo thêm:

* Radeon X700 (PCIe)

* Radeon X600 (PCIe)

* GeForce 6600 (PCIe)

* GeForce PCX 5900 (PCIe)

* GeForce 5800 Series (AGP)

* ATI Radeon X800 XT Platinum Edition

* ATI Radeon X800 PRO

* ATI Radeon 9800 Series

* ATI Radeon 9600 Series

* ATI Radeon 9550 (RV350LX)

* ATI Radeon 9500 / 9700 Series

* ATI Radeon 8500 Series

* ATI Radeon X300 Series

* NVidia GeForce 6800 Ultra

* NVidia GeForce 6800 GT

* NVidia GeForce 6800

* NVidia GeForce FX 5950 Series

* NVidia GeForce FX 5900 Series

* NVidia GeForce FX 5700 Series

Card on chơi vẫn được bạn ạ, dùng 3d-analyze (FPS khoảng 9-25 ). Mình chỉ muốn chơi Battlefield 2142 online thôi, mà thèn này EA nó cho free chưa nhỉ

haumaxpro

Re: Game đỉnh miển phí của EA Game, Battlefield 2 Online & Offli

chaj ui mjnh lam waj ma k dc huhu

Các chủ đề có liên quan khác