Prison Break: The Conspiracy là một game action-adventure phụ thuộc trên series truyền hình Prison Break của Fox Network, do ZootFly, một hãng phát triển của Slovenia đảm nhiệm.

Thay vì vào vai nhân vật chính của series TV, Michael 'Blue Steel' Scofield, bạn điều khiển Tom Paxton, một đặc phái viên của tổ chức bí mật (an ninh) "The Company". Tom sẽ phải đóng giả làm một tù nhân trong nhà tù Fox River State Penitentiary để điều tra những bí mật (an ninh) đằng sau Michael Scofield và người anh trai Lincoln Burrows.

Điểm ấn tượng của Prison Break: The Conspiracy đó chính là đồ họa, mô hình các nhân vật trong game được thiết kế rõ hơn và biểu cảm, không chỉ riêng nhân vật chính Tom Paxton mà kể cả các nhân vật phụ như C-Note, Abruzzi hay Scofield. Để kết giao với các bạn tù trong Fox River State Penitentiary, bạn sẽ phải thực hiện các yêu cầu của họ như giúp C-Note lấy lại gói ma túy trong phòng hơi, trộm một con dao trong nhà bếp và đưa cho Abruzzi hay kiếm thuốc PUGNAc từ bệnh xá cho Scofield.

Người chơi sẽ phải thực hiện các nhiệm vụ này một cách bí mật (an ninh) nếu không muốn bị các cai tù phát hiện. Cơ chế hành động lén lút của game có cái hay nhưng cũng có cái dở. Điểm hay là trước khi vào một phòng nào đó bạn có 2 tùy chọn hay là mở cửa vào thẳng hay khẽ mở cửa và ghé mắt xem có ai ở trong không hay bạn có thể trốn trong tủ và quan sát bên ngoài. Dở là nếu như bạn bị phát hiện bởi các cai tù hay thậm chí chỉ là một công nhân dọn vệ sinh bình thường, thay vì có thể hạ gục họ, bạn không còn cách nào khác là phải trở về điểm checkpoint và làm lại từ đầu.

Chiến đấu không phải là điểm mạnh của Prison Break: The Conspiracy, hệ thống chiến đấu khá sơ sài khi chỉ có vỏn vẹn hai đòn đấm nặng và nhẹ, đỡ đòn và phản đòn. Mặc dù bạn có thể tập tạ hay tập đấm bao cát để nâng cao tốc độ và sức khỏe nhưng bạn sẽ chẳng học được đòn combo hay tuyệt cú chiêu nào cả. Bạn cũng sẽ chẳng có thời cơ được chạm tay vào bất kỳ khẩu súng hay một thứ vũ khí nào.

Góp phần gỡ gạc cho game chính là hệ thống các quicktime event, ví dụ như khi đi qua một khám tù, bạn sẽ bị một tù nhân kẹp cổ, lúc này trên màn hình sẽ xuất hiện các hiển thị yêu cầu bạn phải bấm chính xác để có thể xử lý gã tù nhân.

Vài picture :

Minimum System Requirements:

Process : Intel Pentium IV at 2.0 GHz or Equivalent AMD

Video Card : 256 MB VRAM – nVidia GeForce 7800 / ATI Radeon X1800

Memory : 1 GB RAM

Hard Disk : 6 GB of free Hard Drive Space

Operating System : Microsoft Windows XP / Windows Vista / Windows 7

Sound : DirectX Compatible Sound Card

Direct X : 9.0c

Controls : Keyboard & Mouse

Installation : 8x DVD-ROM Drive

Recommended System Requirements:

Process : Any Dual Core Processor at 2.0 GHz

Video Card : 512 MB VRAM – nVidia GeForce 8800 / ATI Radeon HD 3870

Memory : 2 GB RAM

Hard Disk : 6 GB of free Hard Drive Space

Operating System : Microsoft Windows XP / Windows Vista / Windows 7

Sound : DirectX Compatible Sound Card

Direct X : 9.0c

Controls : Keyboard & Mouse

Installation : 8x DVD-ROM Drive

Trailer

Tới phần quan trọng nè

Đã Add Recover

Nguồn :Congtruongit.com (quangminh113)

wi_wi

Vừa phá đảo xong 9 chapter vừa quá đi ..... Đột kích trong nhà tắm

marc_clara

Game này Full 4GB mấy mà Sao của Bác có 1GB mấy Vậy ...?

thấy chữ vừa test và vừa phá đảo chưa link ngon 100% ông đi kiếm nơi khác 4Gb mấy down về chơi được mới lạ, tui bị rùi

manloveman1979

thấy chữ vừa test và vừa phá đảo chưa link ngon 100% ông đi kiếm nơi khác 4Gb mấy down về chơi được mới lạ, tui bị rùi

Sao tui tải về xong Muont Vào ổ đĩa Ảo Xong Seup Cài đặt xong hết rồi vào Thư mục Cr-ack trong chỗ ổ đĩa ảo Copy Vào thư mục game lum rồi Bấm Cái hình thằng Maicon trên màn hình thì bị lỗi này nè Ai giúp với

crash report

EXCEPTION_ACCESS_VIOLATON - The thread tried to read from or write to a virtual address for which it does not have the appropiate access.

at memory location 0x1a6faa8

00C7146C ((module-name not available )): ((filename not available): public: virtual int_thiscall TUserProfileManager(void)

024C6850 ((module-name not available )): ((filename not available): (function-name not available)

Save 'minimal' crash report to

./crashreports/\prisonbreak_2010.05.02…

cái hình chụp mè quá nên ghi lại không sai rõ hơn nào đâu

nguyet10a7

Sao tui tải về xong Muont Vào ổ đĩa Ảo Xong Seup Cài đặt xong hết rồi vào Thư mục Cr-ack trong chỗ ổ đĩa ảo Copy Vào thư mục game lum rồi Bấm Cái hình thằng Maicon trên màn hình thì bị lỗi này nè Ai giúp với

crash report

EXCEPTION_ACCESS_VIOLATON - The thread tried to read from or write to a virtual address for which it does not have the appropiate access.

at memory location 0x1a6faa8

00C7146C ((module-name not available )): ((filename not available): public: virtual int_thiscall TUserProfileManager(void)

024C6850 ((module-name not available )): ((filename not available): (function-name not available)

Save 'minimal' crash report to

./crashreports/\prisonbreak_2010.05.02…

cái hình chụp mè quá nên ghi lại không sai rõ hơn nào đâu

Lỗi này ngộ nhĩ ? bạn cho xin cấu hình máy và lúc cài có lỗi vì ko?

P/S: minh test game này rùi mới post lên đó

mình cũng gặp trường hớp tương tự với bạn Mr. Boss luôn nè. cách làm của mình là cài vào xong copy Cr-ack rồi cũng hiện lên cái bản tương tự hệt vậy. trả lời đi bạn chủ thớt ơi!

baby_nhung

mình cũng gặp trường hớp tương tự với bạn Mr. Boss luôn nè. cách làm của mình là cài vào xong copy Cr-ack rồi cũng hiện lên cái bản tương tự hệt vậy. trả lời đi bạn chủ thớt ơi!

ok! bạn chụp hình lại được ko? Ngộ nhĩ sao mình cài đâu có lỗi gì đâu!

Bạn cho mình xin cái cấu hình lun nhá, CPU,Ram, Card màn hình ( rõ hơn tên từng cái )

Các chủ đề có liên quan khác