mình xài win7 ultimate 64bit mấy bữa khởi động thấy bình thường nhưng 2 hôm nay bỗng dưng khởi động màn hình đến chỗ prepairing your desktop xong r màn hình bị đen chỉ còn lại con trỏ mà thôi.Mình phải khởi động máy đi lại mấy lần thì mới lên được bình thường mong các bạn giúp đỡ

Lisabet

mình xài win7 ultimate 64bit mấy bữa khởi động thấy bình thường nhưng 2 hôm nay bỗng dưng khởi động màn hình đến chỗ prepairing your desktop xong r màn hình bị đen chỉ còn lại con trỏ mà thôi.Mình phải khởi động máy đi lại mấy lần thì mới lên được bình thường mong các bạn giúp đỡ

foxmilk2001

bạn check xem có gì khả nghi khởi động cùng windows không nhé, có gì tắt đi và quét virus. Thưởng những lỗi này thì dính dáng đến file hệ thống có vấn đề, nên muốn trơn tru thì bạn nên quét virus và cài windows mới cho lành ^^.

Baxter

Bạn vừa cài đầy đủ Driver rồi chứ, khi màn hình đen có thông báo gì nữa k? Bạn kiểm tra xem bản windows của bạn vừa Cr-ack hay chưa?

nnight53

đầy đủ hết rồi,máy mới ráp mà,win Cr-ack đầy đủ luôn hix,mình đang quét virus

agu_eowataocpr

cái này hìnhcoi nhưcài nhiều phầm mềm khi khởi động quá háy sao ý

hồi lâu mình cũng thế này, khởi động rất lấu, ghét cài lại windows rồi cài 1 vài phầm mềm cần thiết thôi. Với lại bạn tắt bớt một số chương trình chạy lúc khởi động đi

ct_bp783

đầy đủ hết rồi,máy mới ráp mà,win Cr-ack đầy đủ luôn hix,mình đang quét virus Vậy k nên cài lại windows vội bạn ạ, cứ quét xem thế nào. Kiểm tra xem có do phần mềm nào k? Tránh bad ổ nên cài ít thôi/

Các chủ đề có liên quan khác