Thấy link mediafire of Knight of Honor dã đie lên mình up lên 4share.vn cho tất cả người

các bạn có thể xem giới thiệu và cốt truyện ,video demo of Knight of honor tại topic này :

Link download 1 link:

Giải nén ra không có Cr-ack vì mình xài Norton nó tự động xóa mất rồi

nhưng các bạn có thể download Cr-ack tại đây:

Bổ sung thêm link download [MF] - setup sẵn giải nén, copy Cr-ack chơi luôn

-Lưu ý :bản này không dành cho windows 7 64bit, 32bit thì chơi ngon, mà 64bit thì nó không vào >.<

[Hướng Dẫn Chơi Cơ Bản]

1 Quốc gia hùng mạnh không chắc phụ thuộc vào tướng mạnh hay có tiềm lực quân sự khủng chỉ cần 1 tòa thành vững chắc không thể công phá + thêm số lượng tài nguyên không thể tiêu hết được đó gọi là Kinh Tế "Chuẩn Men "

Theo như ng ta chỉ dẫn chơi thì chọn theo tài nguyên trong thành và địa hình( như Lúa, Tôn Giáo hay Nhân Lực ) nhưng tui thì khác, tui chọn cách đánh phát triển kinh tế nhanh chóng, các bạn chọn bất kì 1 nước nào và nhấn vào xem Vua như thế nào, chỉ số càng cao càng tốt , nhất là phần kinh tế (5 sao),khi đủ 5 sao rồi, bất kì nước nào đang ở Neutral bạn đều có thể giao thương với nước đó

Hãy huy động toàn bộ tướng mà bạn có lúc đầu (Vua và hoàng tử) làm thương nhân, rồi mướn thêm 2 con nữa, 1 con làm Giáo Sĩ như vậy là chuẩn, vào đầu các nước chưa vội tấn công bạn, bạn chỉ chuyện bật bản đồ thấy nước nào hơi đỏ tí, hòa bình với nó là ok sau này tính sau.

Lúc này bạn cho 4 con Thương nhân giao thương vs 4 nước nhiều vàng nhất, cứ vậy mà kiểm soát kinh tế.

Bạn dùng số tiền này nâng cấp nhà chứa Lương thực và lương thực, + thêm nhà lính, lúc này có thể sẽ có vài trại lính xuất hiện, chạy đến thuê là ok, hay chiêu mộ ra từ thành của mình, bất đầu công cuộc tàn phá, cứ đi đến đâu bạn hãy cho Giáo Sĩ vào thành, truyền đạo để tránh xẩy ra chuyện đảo chính , tức là nông dân khởi nghĩa vì yêu nước, đương nhiên khi truyền đạo, nó sẽ mang lá cờ của mình khi bị nước khác chiếm, phối hợp vs nông dân bạn sẽ dễ dàng chiếm thành lại

Cách công phá thành trì nhanh, không hao qua nhiều quân, là cho 4 cái xe công thành rồi để nó ở chế độ đánh lâu dài, cắm trại, nó sẽ tự phá thành và giết sạch quân trong thành, tính ra mình chỉ mất ít màu ,xui thì 1 đạo

Tàn phá Tây Âu và Bắc Phi, cách đơn giản là triệu hồi Chiến Binh Thập Tự biến nó thành thuộc địa khi nào bạn cô lập được các thuộc địa tức là lúc vừa chiếm hết tất cả các phe đối lập không còn đất nc nào là không phải thuộc địa of mình nữa, hãy tuyên chiến và chiếm nốt

Nếu bạn không thể kiểm soát được mặt trận vì quá nhiều nước tấn công tuyên chiến, cách tốt nhất hãy xin quân thù thành, khi bắt được tướng giặc hãy thả về, vì mỗi lần thả tướng ra, độ hào cảm of nước đó sẽ tăng lên, khi nào xanh xanh màu lá rồi thì cầu hòa bình thôi

1 số điều không nên, đó là thuê Spy hay để Hoàng Tử ngồi chơi, hãy tận dụng dòng máu hoàng tộc ,vì Hoàng Tử không thể nào là Spy, hãy bỏ hết các tướng bạn thuê,thay thế bằng Hoàng Tử

Lợi thứ nhất bạn sẽ không bị Spy làm ảnh hướng đến nhiều thứ.

Khi nào Vua bị yếu sinh lí không thể sinh con thì có thể thay thế, mất bớt độ happy hay bị đảo chính

+Link up.4share.vn part nhỏ, bản này không cần setup nhé, Cr-ack có sẵn nếu không xài được thì download cái khác

midu_hamhamkute

hoan nghênh tinh thần của bạn, nếu được bạn có thể leech sang link MF or MS cho các bạn dễ down hơn nhé ^^

kem_ftu

hoan nghênh tinh thần của bạn, nếu được bạn có thể leech sang link MF or MS cho các bạn dễ down hơn nhé ^^

loa4vitinh

Khoảng chiều nay là có, vì không có acc vip nên phân thành 7 part

Mà chơi cái này dễ quá, đâm ra chơi 1 tí là hơi nản

Nhất là khoản Kiếm tiền, quá nhanh và quá nhiều

peogar_oba

Khoảng chiều nay là có, vì không có acc vip nên phân thành 7 part

Mà chơi cái này dễ quá, đâm ra chơi 1 tí là hơi nản

Nhất là khoản Kiếm tiền, quá nhanh và quá nhiều

nhimlun_hacker

nói sao ấy chứ

mình chơi mãi chả biế chán là gì, chỉ ngán thôi (lảnh thổ bự quớ mờ loạn lạc liên miên ấy mừ )

nói sao ấy chứ

mình chơi mãi chả biế chán là gì, chỉ ngán thôi (lảnh thổ bự quớ mờ loạn lạc liên miên ấy mừ )

leduybt

bạn có thể chia link 4share thành nhiều part không ? Down 1 part không nổi và rất lâu . Nó cứ cancel đang down hoài a`

Amnchadh

+Link up.4share.vn part nhỏ, bản này không cần setup nhé, Cr-ack có sẵn nếu không xài được thì download cái khác

Đây bạn ơi

quangtu20022001

Đây bạn ơi

Các chủ đề có liên quan khác