Iakovos

Đây là một trong những trò chơi hoành tráng nhất của thể loại chiến lược sử thi. Với thiết kế mang tính đột phá cả về ý tưởng lẫn kỹ thuật, đặc biệt là đồ họa 3D sắc nét, nó chuyển tải tới người chơi một cách trung thực những biến cố đẫm máu của đế chế La Mã hùng mạnh cách đây hơn 2.000 năm.

Rome: Total War là game thứ ba trong series Total War của hãng Creative Assembly và là một trò chơi chiến thuật với âm hưởng sử thi cực kỳ hùng tráng. Sau các cuộc diễn tập, bạn có thể triển khai chiến dịch lớn khi đóng vai một trong ba gia đình bề thế của đế chế La Mã là Julii, Bruti và Scipii.

Mục tiêu của người chơi sẽ là tăng cường phạm vi và danh tiếng của Rome, thể hiện uy quyền và tầm ảnh hưởng của mình. Do cả ba gia đình đều là người La Mã nên hầu như không có sự khác biệt nào giữa họ về mặt lực lượng, phong cách. Tuy nhiên, mỗi gia đình này lại có những trách nhiệm khác nhau. Julii phải khống chế lực lượng Gauls và Germania ở phương Bắc trong một chiến dịch vô cùng khắc nghiệt. Bruti phải đối đầu với thế lực còn sót lại của các thành bang Hy Lạp rồi mở rộng lớn đế chế về phía đông nam. Scipii phải chinh phục được Carthage, kẻ thù lớn của Rome ở phía tây nam.

Dưới đây là link tổng hợp game Rome Total War và 2 phần mở rộng lớn của nó là Alexander và Barbarian Invasion

CPU: 1GHz

RAM: 256 MB

VGA: 64 MB

HDD: 3Gb free

Genre: Real-Time Strategy
Publisher: SEGA
Developer: Creative Assembly
Language: EN/DE/FR
Release Name: Total.War.ROME.II.Caesar.in.Gaul.MULTI3-0×0007
Size: 12960 MB

Download: (1GB Splits)

thangdbg

thanks chủ thớt phát , mấy ngày nay kiếm game này mà không được. toàn link die không ak, thanks thanks :d

Mathieu

thanks chủ thớt phát , mấy ngày nay kiếm game này mà không được. toàn link die không ak, thanks thanks :d

sunkute

Bản full + EXP thui mà

game này có cái mod tam quốc đấy hôm nào rảnh up nốt nhé Hoàng

nhân tiện đây cho em hỏi cái Rome:total war(Ko phải Exp đâu nhé) chơi windows rồi làm sao để unlock được tất cả các nhà vậy thanks

Yuuto

em chơi camp ban elexander khó thắng quá . cái nút " end turn" sao chỉ có 100 số nhỉ . hầu như em không thể chiếm hết thành trong 100 turn . Huhu có anh nào pro giúp em với

xuyenha_kr

em chơi camp ban elexander khó thắng quá . cái nút " end turn" sao chỉ có 100 số nhỉ . hầu như em không thể chiếm hết thành trong 100 turn . Huhu có anh nào pro giúp em với

Các chủ đề có liên quan khác