zen_nhok

Vào năm 2016,1 vụ nổ hạt nhân vừa xảy ra ở vùng Trung Đông,làm hơn 20 triệu người chết và phá hủy nguồn cung cấp dầu hỏa ở đây.Giá dầu vì lẽ ấy vừa tăng đến 1 cách không ngờ,800$/1 thùng

Một năm sau,Nga trở thành nước cung cấp dầu hỏa lớn nhất thế giới,làm kinh tế Nga phát triển đến 1 cách không ngờ.Nhờ vào nền kinh tế phát triển ấy mà Nga vừa xây dựng nên 1 lực lượng quân đội lớn chưa từng thấy kể từ thời (gian) Chiến Tranh Lạnh.

Lúc bấy giờ,hệ thống phòng thủ tên lửa vừa được dựng thành công ở Mỹ,Châu Âu và Nga.Nhưng thay vì hòa bình,các nước lại chạy đua vũ trang,chuẩn bị cho 1 cuộc chiến mới với cái tên World War 3

Các lực lương tham chiến

UNITED STATES OF AMERICA: JOINT STRIKE FORCE

Từng rất thân với Châu Âu,nhưng do bất đồng quan điểm về các biện pháp giải quyết vấn đề và sự thành lập của tổ chức European Federation,nên "tình bạn" này buộc phải chấm dứt

Mỹ nổi tiếng với khả năng chiến đấu của lực lượng trên không và trên bộ của nó,hay nói ngắn gọn hơn:tốc độ nhanh,giá thành rẻ,độ chính xác của súng cao,công nghệ Stealth và có thể triển khai quân liên tục ở bất kỳ đâu.

EUROPEAN FEDERATION:ENFORCER CORPS

Hội EUROPEAN FEDERATION,được thành lập vào năm 2018 để củng cố chính trị và sứ mạnh kinh tế trong cơn khủng hoảng năng lượng thế giới,đẩy mạnh an ninh và giải quyết các vấn đề môi trường.European Federation bao gồm tất cả các nước Châu Âu(trừ Vương quốc Anh,Ireland và Thụy Sĩ)

Enforcer Corps gồm các đơn vị Lính chống khủng bố và lực lượng gìn giữ hòa bình khắp Châu Âu,họ có những loại phương tiện vận chuyển nhanh nhất và các loại vũ khí chết người nhất

RUSSIA:SPETSNAZ

Dựa vào thế mạnh kinh tế lớn của mình,Nga vừa xâu dựng nên 1 lực lượng quân đội hùng hâu(đã đề cập ở trên)

Lính Nga nổi tiếng với sức mạnh và sự tàn bạo của mình(chỉ cần nhìn vào vài tấm SS của các loại phương tiện cũng đủ hiểu).Spetnaz có đủ các loại vũ khí,phương tiện hạng nặng và các loại phương tiện vừa được qua chỉnh sửa 1 cách khéo léo để phục vụ cho nhu cầu của quân lính mà bản gốc có mơ cũng không có.

Gameplay

Endwar sẽ là một game RTS (chiến thuật thời (gian) gian thực), tuy nhiên, cách mà người chơi tham gia vào game không đi theo lối thông thường bởi một lẽ đơn giản: game được tối ưu cho hệ máy console. Loại bỏ hầu hết những yếu tố liên quan đến chuyện phát triển chung, người chơi sẽ được tập trung hơn vào chuyện điều khiển từng nhóm quân một tham chiến. Bạn có thể chọn một trong những đơn vị để chiến đấu, đó có thể là không quân, bộ binh hay pháo binh,... Mỗi một loại binh chủng mà bạn chọn (trong gam là một battalion) sẽ đem đến những cách thức chơi khác nhau.

Với gamepad thay vì chuột và bàn phím, bạn sẽ không phải (và cũng khó có thể) điều khiển từng unit một mà sẽ ra lệnh cho cả một đám quân. Việc thực hiện những mệnh lệnh này sẽ được đơn giản hóa hết mức có thể tuy nhiên, điều đó không có nghĩa là công chuyện của bạn sẽ dễ dàng. Kết hợp chuyện điều khiển bằng tay, Ubisoft giới thiệu đến người chơi một hệ thống hoàn toàn mới lạ, đó là dùng giọng nói của mình để ra lệnh. Chỉ cần bạn dùng những câu lệnh vừa có trước, máy sẽ nhận dạng và thực hiện những gì bạn yêu cầu. Đây quả thật là một cải tiến sáng giá trong lối chơi RTS hiện đại

Trong Endwar, các đơn vị lính đều những khả năng riêng biệt. Danh sách những nâng cấp có thể có khi game ra mắt có lẽ sẽ không hề ít, đủ để người chơi khám phá trong một thời (gian) gian dài. Việc nâng cấp sẽ được thực hiện riêng biệt tại barrack (nhà lính), đồng thời, bạn cũng có thể ":trang trí" thêm cho quân đội của mình bằng những loại màu ngụy tranh phong phú. Một đội quân cũng có thể tăng cấp khi có đủ điểm kinh nghiệm, và lẽ dĩ nhiên, bạn nên cố gắng đảm bảo sự thiệt hại là ít nhất cho những đơn vị tinh nhuệ này bởi điều đó sẽ giúp game trở nên dễ thở hơn.

Như vừa nói ở trên, chuyện quản lý chung trong Endwar sẽ được đơn giản hóa đến mức ít nhất có thể, tuy nhiên không phải là mất hết. Mỗi giải cứu được những uplink (một dạng điểm chiến thuật), bạn sẽ được cung cấp và mở khóa những nâng cấp cùng những đơn vị quân mới, nới rộng lớn giới hạn quân số trên chiến trường, phục vụ cho "chiến tranh lâu dài".

Đồ họa và tương tác ấn tượng.

Nếu như vừa từng trầm trồ khi lần đầu "diện kiến" Company of heroes thì có lẽ bạn cũng sẽ lặp lại điều đó khi đến với Endwar. Qua những đoạn trailer được giới thiệu, đây hứa hẹn là một game có đồ họa vào loại tốt nhất trên console hiện nay. Ngoài sự thiết kế tỉ mỉ đến từng rõ hơn cho mỗi loại quân khác nhau, ubisoft còn mang đến cho người chơi những hiệu ứng bắt mắt, sự tương tác môi trường tuyệt cú vời. Cũng tương tự như Company of heroes, mỗi một đơn vị lính trong Endwar cũng sẽ có những động tác riêng biệt khi chiến đấu cũng như di chuyển. Sự phong phú trong chuyện tương tác với môi trường còn được thể hiện qua chuyện quân của bạn sẽ tự tìm được những ẩn náu tốt nhất để chiến đấu, nhằm giảm thiểu thương vong hay phản ứng dây chuyền khi một bình xăng phát nổ, kéo theo một "lô lốc" lính tráng bị thiêu cháy. Engine Unreal III, bộ engine phát triển nhất hiện nay là công cụ để nhà sản xuất Ubisoft Shanghai thực hiện những điều đó.

Phần chơi mạng khởi sắc.

Đây cũng là một điểm được Ubisoft đầu tư kĩ càng trước khi tung ra sản phẩm của mình. Bạn có thể chơi với 7 người khác thông qua chế độ 4 vs 4 cùng nhiều chế độ chơi khác nhau, Trong một cuộc đấu như vậy, tính đồng đội sẽ được phát huy cao nhất. Với những nhiệm vụ riêng biệt, người chơi phải biết phối hợp với nhau một cách ăn ý nhất có thể nhằm đánh phá những điểm quan trọng của kẻ thù, nhằm đưa cả đội đến chiến thắng cuối cùng.

Gần đây, các nhà phát triển bắt đầu phá vỡ sự độc quyền về game RTS trên PC bằng những tựa game cùng thể loại dành cho console. Tom Clancy's Endwar là một game như vậy, và nó có đạt được thành công như mong đợi hay không, chúng ta phải đợi đến khi có bản chính thức.

Minimum Requirements

* CPU: Core 2 Duo E4300 1.8G, Same level AMD CPU RAM: 1Gb DDR2 533

* GPU: Nvidia 7600GS, ATI 1600XT (256Mb RAM)

* Input: Keyboard + Mouse

Release name: Tom.Clancys.Endwar-ViTALiTY

Size: 1 DVD9, 6.72 GB

Genre: Strategy

Protection: None?

File Name: vty-0230

andyduong_1989

game này thấy nói là điều khiển đồng đội bằng giọng nói vậy chơi trên pc thì làm như thế nào nhỉ ?

Henson

game này thấy nói là điều khiển đồng đội bằng giọng nói vậy chơi trên pc thì làm như thế nào nhỉ ?

ngan_trang_2610

CÓ THỂ điều khiển = giọng nói. dùng microphone để làm ấy. dùng chuột cũng được. khi chơi game sẽ có tutorial chỉ dẫn, nếu nói tiếng anh không rõ thì không dùng tốt hơn, nói nó không hiểu gì hết.đây là 1 ví dụ này: Unit->1->Attack->Hostile-1. 1 ví dụ nữa nè: Unit->2->Retreat.

shusi_kute

CÓ THỂ điều khiển = giọng nói. dùng microphone để làm ấy. dùng chuột cũng được. khi chơi game sẽ có tutorial chỉ dẫn, nếu nói tiếng anh không rõ thì không dùng tốt hơn, nói nó không hiểu gì hết.đây là 1 ví dụ này: Unit->1->Attack->Hostile-1. 1 ví dụ nữa nè: Unit->2->Retreat.

papyuyen

[/QUOTE]

part 5 hỏng vẫn down được, nhưng giải nén thì báo lỗi. minh vừa down lại 3 lần đều không giải nén được

thank...

dickyheart5959

[/QUOTE]

part 5 hỏng vẫn down được, nhưng giải nén thì báo lỗi. minh vừa down lại 3 lần đều không giải nén được

thank...

coleminhdaquen

tui dowload ve va xa nen noi file roi nhung o thay file seup.exe va o cai game dc mong chi giao xin Thank nhieu

<-- Bổ sung bài viết -->tui dowload Tom.Clancys.Endwar-ViTALiTY ve va xa nen, noi file ro,i nhung o thay file seup.exe va o cai game dc mong cac huynh chi giao xin Thank nhieu

<-- Bổ sung bài viết -->tui dowload Tom.Clancys.Endwar-ViTALiTY ve va xa nen, noi file ro,i nhung o thay file seup.exe va o cai game dc mong cac huynh chi giao xin Thank nhieu

Kynan

tui dowload ve va xa nen noi file roi nhung o thay file seup.exe va o cai game dc mong chi giao xin Thank nhieu

chandoj_c

Xem bài này để dùng daemon mount file nhé bạn .

hoahanhdao94

Xem bài này để dùng daemon mount file nhé bạn .

không thể cai được game Tom.Clancys.Endwar-ViTALiTY ,mình tai về xà xả =winrar thành công mà không thấy file setup.exe .sau do mình dùng chương trình nối flle Splitter & Joiner

nối xong cũng thấy file setup.exe ,sau do minh sử dung chương trình tạo đĩa ảo UltraISO nhưng vẫn không thể nào cài được mong anh em chỉ dẫn minh xin Thank nhiều .

chào thân ái !

<-- Bổ sung bài viết -->không thể cai được game Tom.Clancys.Endwar-ViTALiTY ,mình tai về xà xả =winrar thành công mà không thấy file setup.exe .sau do mình dùng chương trình nối flle Splitter & Joiner

nối xong cũng thấy file setup.exe ,sau do minh sử dung chương trình tạo đĩa ảo UltraISO nhưng vẫn không thể nào cài được mong anh em chỉ dẫn minh xin Thank nhiều .

chào thân ái !

boy_baby564

không thể cai được game Tom.Clancys.Endwar-ViTALiTY ,mình tai về xà xả =winrar thành công mà không thấy file setup.exe .sau do mình dùng chương trình nối flle Splitter & Joiner

chào thân ái !

<-- Bổ sung bài viết -->không thể cai được game Tom.Clancys.Endwar-ViTALiTY ,mình tai về xà xả =winrar thành công mà không thấy file setup.exe .sau do mình dùng chương trình nối flle Splitter & Joiner

chào thân ái !

si.roho

chào thân ái !

chào thân ái !

Bạn vui lòng nhấn vào nút supoort online bên trên để mình chỉ dẫn .

diemtrang7588

chào thân ái !

chào thân ái !

Bạn vui lòng nhấn vào nút supoort online bên trên để mình chỉ dẫn .

Các chủ đề có liên quan khác