Genre: Action, Strategy, Casual, Indie

Publisher: Ronimo Games

Developer: Ronimo Games

Release Date: 03.12.2010

Language: English

Trước đây, Swords & Soldiers là một tựa game dành riêng cho WiiWare của Nintendo. Tựa game này giờ đây vừa có một phiên bản HD cho riêng mình với rất nhiều cải tiến đáng kể và giá tiền tương tự.

Gameplay của Swords & Soldiers rất đơn giản, bạn có một bảng kĩ thuật và khoa học để phát triển, xây dựng quân đội của mình. Trước mỗi trận đấu, bạn chọn ra một đội quân với thành phần tùy thích, và chúng sẽ tự chiến đấu trên một mặt trận 2D. Trong trận đấu, người chơi sẽ có một lượng mana nhất định và tham gia chiến đấu bằng các giáng những phép thuật thật mạnh xuống đầu đối phương - trong khi binh lính tự điều khiển bằng AI của mình.

Bảng nâng cấp của trò chơi khác nhau cho mỗi một lực lượng trong game. Các đơn vị thì có đủ từ bắn xa, cận chiến, pháp sư và cả những trọng binh có khả năng chịu đòn tốt. Mỗi đơn vị này đều mang ưu và nhược điểm có thể tận dụng để phản công lại các đơn vị của lực lượng đối phương. Nguyên tắc cơ bản của chiến thắng là xây dựng một nhóm lính có thể đem lại hiệu quả chiến đấu cao nhất.

Có ba lực lượng chính trong game: Viking, Trung Hoa và Aztecs. Mỗi lực lượng có bốn phép thuật thông thường và một siêu thần chú có tác dụng gây ra một lượng sát thương lớn cho kẻ địch. Có lẽ phép ném đá của Aztec là phát triển nhất trong cả ba lực lượng: Người chơi thả xuống một khối đá hộc lớn đè bẹp tất cả những gì nó gặp trên đường đi cho đến khi đụng vào một kiến trúc nào đó!

Đồ họa của game đơn giản, vui nhộn với các tông màu sáng sủa. Cộng thêm với hỗ trợ 3D và đồ họa HD, trò chơi mịn màng hơn nhiều so với phiên bản Wii của mình. Các nhân vật có cử động đơn giản, nhưng chiến trường đông đúc với nhiều loại chiến binh di chuyển liên tục khiến cho người chơi có được một gameplay khá dồn dập.

Điều quan trọng hơn cả, là với giá 10 USD, người chơi có được một phần chơi đơn cần khoảng 6 tiếng để chơi hết và ba mini-game cho mỗi lực lượng, Swords & Soldiers là một game Indie giá hời đối với hầu hết người chơi casual.

Game cũng có một chế độ chơi versus tại chỗ với màn hình tách đôi. Người chơi có thể chọn đấu với AI hay chơi với một ai đó ngồi cạnh.

Swords & Soldiers không phải là một trò chơi mới, phiên bản HD là phiên bản tốt nhất với đồ họa và chức năng tốt hơn hẳn, vì vậy, nếu có điều kiện, hãy mang tựa game này về máy của bạn.

■ Operating System: Windows XP / Vista / 7

■ Processor: Intel Pentium 4 (or equivalent with SSE2 support) running at 1.7 GHz or greater

■ Memory: 512 MB of RAM

■ Graphic: Graphics Card that supports Pixel Shader 2.0 and Vertex Shader 2.0

■ Sound Card: Sound device compatible with DirectX ® 9.0

■ Hard Disk Space: 300 MB available
Link mới
Swords & Soldiers

be_hanh

Đã test , Sau khi giải nén , chạy Swords & Soldiers HD.exe sau đó vào thư mục nó vừa cài, chạy file càilần nữa để nó càigame , bây h ms chơi được

truclinh2210

Đã test , Sau khi giải nén , chạy Swords & Soldiers HD.exe sau đó vào thư mục nó vừa cài, chạy file càilần nữa để nó càigame , bây h ms chơi được

Tayson

Mình giải nén ra được 3 file, mình click vô Swords & Soldiers HD.exe cài xong, mình ra desktop click vô Swords and Soldiers Launcher.exe để chơi nhưng nó our ra không hiện bất kỳ thông báo lỗi nào hết. Mình xài win7, core 2 duo 2.10Ghz, ram 3072MB, vga onboard 1294MB. Mình bó tay rồi. Giúp giùm nhé bạn.

Mình thấy bạn giới thiệu game này rất hay nên không chơi được thì tiết lắm.

Mình giải nén ra được 3 file, mình click vô Swords & Soldiers HD.exe cài xong, mình ra desktop click vô Swords and Soldiers Launcher.exe để chơi nhưng nó our ra không hiện bất kỳ thông báo lỗi nào hết. Mình xài win7, core 2 duo 2.10Ghz, ram 3072MB, vga onboard 1294MB. Mình bó tay rồi. Giúp giùm nhé bạn.

bạn hok đọc bài ở trên của mình à, tức là khi chạy Swords & Soldiers HD.exe để cài thì vẫn chưa xong ( mặc dù có icon ngoài desktop ) bạn vào thư mục vào cài, chạy tiếp file Install, chạy xong ms chơi được, nếu báo lỗi thì bạn cài

vào là ok ngay

thotrangkhoyeu

bạn hok đọc bài ở trên của mình à, tức là khi chạy Swords & Soldiers HD.exe để cài thì vẫn chưa xong ( mặc dù có icon ngoài desktop ) bạn vào thư mục vào cài, chạy tiếp file Install, chạy xong ms chơi được, nếu báo lỗi thì bạn cài

vào là ok ngay

ntgiang168

Thank bạn mình tìm ra lỗi rồi, sở dĩ mình không thấy file càilà vì nó bị chương trình diệt virus xóa mất rồi. Thôi đành ngậm ngùi bỏ qua trò này vậy. Dù sao cũng thank bạn nhiều

kun_nhox

Thank bạn mình tìm ra lỗi rồi, sở dĩ mình không thấy file càilà vì nó bị chương trình diệt virus xóa mất rồi. Thôi đành ngậm ngùi bỏ qua trò này vậy. Dù sao cũng thank bạn nhiều

Các chủ đề có liên quan khác