Mọi người cho mình Hỏi máy của mình cài xong hết Driver mà vẫn không bắt được sóng Wifi, mình vừa cài HOtkey và bật nhưng máy vẫn báo "Wireless communication is disabled. Please turn on the Wireless communication swich"

và không thấy đèn báo sáng?? Có bạn nào biết làm ơn giúp mình với?

Mọi người cho mình Hỏi máy của mình cài xong hết Driver mà vẫn không bắt được sóng Wifi, mình vừa cài HOtkey và bật nhưng máy vẫn báo "Wireless communication is disabled. Please turn on the Wireless communication swich"

và không thấy đèn báo sáng?? Có bạn nào biết làm ơn giúp mình với? Wireless của bạn vừa bị vô hiệu hóa.

Click phải vào My Conputer -> Manager -> Device Manager -> Network Adapter xem wireless của bạn bị disable không thì Enable nó lại là được.

Chúc bạn thành công.

ch0c0ly_bjbj

Wireless của bạn vừa bị vô hiệu hóa.

Click phải vào My Conputer -> Manager -> Device Manager -> Network Adapter xem wireless của bạn bị disable không thì Enable nó lại là được.

Chúc bạn thành công. chào bạn

MÌnh vừa thử làm nhưng mà trong Network Adapter wireless vẫn Enable tắt đi bật lại mà vẫn không thấy tín hiệu gì? Bạn có biết máy mình bị sao ko?

manhcam1980

Bạn kiểm tra xem phần manager vừa cho phép wifi chưa. Nếu đèn không sáng do bạn chưa bật wifi ở chế độ 'on'. Khi đang khởi động máy tính bạn nhấn F2 để vào tùy chỉnh, tiếp theo chọn thẻ Advance. Trong thẻ này bạn chuyển wifi sang chế độ 'On' bằng phím F7 hay F8 gì đó. Chúc bạn thành công.

---------- Bài thêm lúc 16:39 ---------- Bài trước là lúc 16:37 ----------

Bạn kiểm tra xem phần manager vừa cho phép wifi chưa. Nếu đèn không sáng do bạn chưa bật wifi ở chế độ 'on'. Khi đang khởi động máy tính bạn nhấn F2 để vào tùy chỉnh, tiếp theo chọn thẻ Advance. Trong thẻ này bạn chuyển wifi sang chế độ 'On' bằng phím F7 hay F8 gì đó. Chúc bạn thành công.

anh_yeu_vo

e cũng bị thế này,e vừa làm đủ hết cách mà vẫn không được.đôi lúc tắt máy xong thì lại có.nhưng chỉ có 5 đến 10 phút.có khi thì còn được 1 tiếng tự dưng lại mất.và nếu tắt máy đi bật lên lại mất.k tìm thấy cả wifi nữa.liệu có liên quan gì đến ổ cưng không nhị.mong các bạn pro giúp đỡ.e xin chân thành cảm ơn

Everhart

Híc viết tắt. Ban đầu cứ ngỡ là có máy nào bắt sống wifi cơ . Tưởng bở

ljnhkute162

Bật cái công tắc của laptop lên chưa ! Cái công tắc wifi gần nút trái bàn touchpad ấy Thức tỉnh người trong mộng....

ha_hin

Nếu bạn vừa Enable rồi, đèn Wifi dã xanh mà vẫn chưa bắt được sóng, thì hãy mang máy đến nơi có sóng Wifi mạnh thử xem. Máy yếu đến đó sẽ có, Nếu không thì rất tồi.

Máy của tớ thường chỉ bắt được nơi sóng mạnh. Nơi có sóng yếu thì ngồi nhìn người ta vào mà thèm thôi.

bf_203

Nói chung là không biết tình hình của chủ thớt sao rồi, thường thì vụ này là do tắt wifi quên nên chưa bật lại, mà nếu không phải thì phải mò mấy chỗ cấu hình network xem nó có bị sao không , goodluck all

MacKinnon

Có cắm dây mạng k bạn, đôi khi vì cắm dây mạng nên wifi tự động ngắt đấy, thử xem sao

Derwyn

trùng kênh chanel trong modem. vào modem dổi kenh khác đi. ok. bệnh cũ tái phát đây mà. dòng HP và toshipa hay vậy đó

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
Q ai tải giúp em tài liệu này với ạ, em tìm mãi không tải được ở đâu Khởi đầu 1
D Ảnh hưởng áp lực nước lỗ rỗng đối với sự ổn định của đập đất được đắp bằng đất loại sét có tính trương nở Nông Lâm Thủy sản 0
@quangdung Bản dịch của Bản triều bạn dịch liệt truyện, tài liệu mình tìm được chia sẻ cho thầy cô, anh chị em nào cần ạ Lịch sử 0
D Nghiên cứu động học và công nghệ của laser rắn Cr3+:LiSAF được bơm bằng laser bán dẫn Khoa học Tự nhiên 0
D Mình khá cần gấp một tài liệu, nhưng không biết khi nào là được có Khởi đầu 4
M Ad ơi tải giúp mình 2 tài liệu này với ạ. Mong sớm nhận được link bài từ Ad. Cảm ơn Ad ạ. Khởi đầu 0
D Lợi thế cạnh tranh sự phồn vinh của một quốc gia được tạo ra chứ không phải gắn liền bẩm sinh Văn hóa, Xã hội 0
D Đánh giá tình hình sử dụng erythropoietin trong điều trị thiếu máu cho bệnh nhân suy thận mạn đang được lọc máu chu kỳ Y dược 0
D phân tích luận điểm Nếu nước độc lập mà dân không được hưởng hạnh phúc, tự do thì độc lập cũng chẳng có ý nghĩa gì Môn đại cương 0
D Phân tích sản phẩm chăn ga gối đệm everon của công ty cổ phần everpia được định vị như thế nào trên thị trường Marketing 0

Các chủ đề có liên quan khác