Traveon

Mình gà tin học nhưng hay lên mạng tải film và phần mềm, thỉnh thoảng lại thấy có 1 số topic nhận get link hay leech link hộ. Mình không hiểu get link, leech link là gì? Và làm thế nào để get link? Ví dụ như link 4share chẳng hạn. Rất mong các pro chỉ giáo. Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

googletag.cmd.push(function() { googletag.display('div-gpt-ad-1338458520093-0'); });

Hôm qua, 21:11 #2 fire tiger

Xem Thông Tin Cá Nhân

Xem đề tài trên diễn đàn

Nhắn Tin Riêng

Visit Homepage

Thêm liên lạc

fire tiger vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Rìu Chiến Chấm

Tham gia Aug 2010 Bài 2.225 Thank 1.271 Điểm 4.821/1.171 bài viết VR power 0

VD ta có link này:

Khi bạn down free, tốc độ sẽ chậm và không max!

Còn sau khi get, tốc độ lên max sẽ giúp bạn download nhanh hơn !

VD thành link direct:
...

Bạn chắc không hay download rồi !

Off dài hạn do 1 số vấn đề phải đi xa !

Có thể sẽ không trở lại VNZ nữa ! Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Thành viên vừa Thank bài viết này của fire tiger:

(Hôm qua)

Styrbiorn

> VD ta có link này:

Khi bạn down free, tốc độ sẽ chậm và không max!

Còn sau khi get, tốc độ lên max sẽ giúp bạn download nhanh hơn !

VD thành link direct:
...

Bạn chắc không hay download rồi ! Uhm, mình cũng ít down, nhưng bạn giải KẾT hộ mình làm cách nào để có được cái direct link kia để down được max speed. Cụ thể như cái 4share ak. Mình thấy có bạn chỉ dẫn dùng cookie share acc đó có phải là get link ko? Mình hơi gà bạn thông cảm.

Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Hôm qua, 21:16 #4 SlimPear

Xem Thông Tin Cá Nhân

Xem đề tài trên diễn đàn

Nhắn Tin Riêng

Thêm liên lạc

SlimPear vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Rìu Sắt Đôi

Tham gia Mar 2012 Bài 237 Thank 171 Điểm 173/86 bài viết VR power 0

Get Link = lấy link trực tiếp từ Host ( mediafire, 4share,...) và tải từ chính các host đấy nhưng với link của tải khoản Pre.

Leech = có ai đó có 1 máy mạng trâu, có Acc Pre, sẽ tải file từ Host ( mediafire, 4share,...) và sau đó cho bạn tải về từ máy họ.

Topic Get/Leech thì trong 4rum có nhiều. Web thì bạn có thể xem các trang :

-

- .... ( seach Gu gồ : Leech XXX vs XXX là tên host VD mediafire, 4share...... )

Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Thành viên vừa Thank bài viết này của SlimPear:

(Hôm qua)

sundayls_02

> Get Link = lấy link trực tiếp từ Host ( mediafire, 4share,...) và tải từ chính các host đấy nhưng với link của tải khoản Pre.

Leech = có ai đó có 1 máy mạng trâu, có Acc Pre, sẽ tải file từ Host ( mediafire, 4share,...) và sau đó cho bạn tải về từ máy họ.

Topic Get/Leech thì trong 4rum có nhiều. Web thì bạn có thể xem các trang :

-

- .... ( seach Gu gồ : Leech XXX vs XXX là tên host VD mediafire, 4share...... ) Tải về từ máy là sao hả bạn? . Suýt nữa thì search Leech XXX thật Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Hôm qua, 21:43 #6 caubengonghich

Xem Thông Tin Cá Nhân

Xem đề tài trên diễn đàn

Nhắn Tin Riêng

Thêm liên lạc

caubengonghich vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Búa Đá Đôi

Tham gia Jul 2009 Bài 98 Thank 95 Điểm 453/37 bài viết VR power 0

get link và leech file là 2 chuyện khác nhau dù cùng 1 mục đích là download với tốc độ max băng thông

get link: giả sử bạn down file trên 1 web, nếu down với free user, tốc độ sẽ rất chậm so với premium acc, ở đây "get link" có nghĩa là ai đó hay 1 phần mềm sẽ lấy cho bạn link down file của premium acc

leech file (leech link): đây là 1 dạng máy chủ với người điều hành nắm rất nhiều premium acc của hàng loạt web khác nhau, khi bạn down file nào đó mà không có acc vip, bạn chỉ cần đưa link thường cho người ta, họ sẽ đưa file đó về 1 server khác mà tại đó tốc độ down về luôn luôn max

get link thì thường tốc độ không nhanh bằng leech mình thường xuyên down thông qua leech nên có thể cho bạn 2 trang uy tín:
hay cách leech thì bạn có thể lên đó tìm hiểu Người ta nhà giàu thì đi xe hơi uống bia ôm

Mình nhà cùng kiệt thì đi xe ôm uống bia hơi Trả Lời Nhanh Trả lời   Trả Lời Với Trích Dẫn Trả Lời Với Trích Dẫn   Multi-Quote This Message   

Có 5 thành viên Thank caubengonghich cho bài viết này:

(Hôm nay),  (Hôm nay),  (Hôm nay),  (Hôm qua),  (Hôm qua)

Trumble

> get link và leech file là 2 chuyện khác nhau dù cùng 1 mục đích là download với tốc độ max băng thông

get link: giả sử bạn down file trên 1 web, nếu down với free user, tốc độ sẽ rất chậm so với premium acc, ở đây "get link" có nghĩa là ai đó hay 1 phần mềm sẽ lấy cho bạn link down file của premium acc

leech file (leech link): đây là 1 dạng máy chủ với người điều hành nắm rất nhiều premium acc của hàng loạt web khác nhau, khi bạn down file nào đó mà không có acc vip, bạn chỉ cần đưa link thường cho người ta, họ sẽ đưa file đó về 1 server khác mà tại đó tốc độ down về luôn luôn max

get link thì thường tốc độ không nhanh bằng leech mình thường xuyên down thông qua leech nên có thể cho bạn 2 trang uy tín:
hay cách leech thì bạn có thể lên đó tìm hiểu Giải thik như mình và link như của bạn này nhé !

Thui như sau :

Leech :

-

-

-

Direct :

- All Link 4share + fshare

- Mediafire

- Jumbo File

- Share.vnn.vnn

Chắc bằng này đủ ròi.

Thay đổi nội dung bởi SlimPear; Hôm qua lúc 23:21.

Thành viên vừa Thank bài viết này của SlimPear:

(Hôm nay)