Chào các anh chị,

Em hiện nay xài d-com 3G mạng Viettel.

Em xài gói Mimax 50k/1 tháng, nhưng trong tuần nay em chơi game online hay lướt wed thì nó làmcoi nhưđang download cái gì ấy mà nó chạy maximun luôn làm em chơi game bị lag hay đứng hoại tạo cảm giác khó chịu vô cùng.

Anh chị nào biết tại sao bị vậy không, nếu có cách khắc phục chỉ cho em, em Thank nhiều lắm.

Còn gói Mimax cỡ này em xài xong 1 tháng là phải đổi Sim mới vì nó không như trước tự động âm 40.000 nữa chẳng hay là mỗi tháng mỗi đăng ký hay mỗi tháng mỗi thay Sim ạ.

Anh chị nào có lòng giải đáp giùm em, em Thank nhiều, nếu có loãng box thì bỏ qua cho em

bungchao_COol

PHá băng thông đi bác ơi! nếu mỗi tháng 50k/gói mimax thì bác hãy chuyển sang sim d-com lun đi, tính ra cũng 50k đó (mua sim loại 250k có ngay 600k rùi đăng kí mctd) mà lại dễ chịu hơn anh mimax này về phá hoại đó

phuonghoa313

bạn down cái này về cài đặt

nếu thấy load 32kb/s thì vietel bóp băng thông bạn rồi . có thể dùng mấy cách phá băng thông để dc tốc độ không lag

nhan_x5

chắc sài hết mức cước tốc độ cao bị bóp băng thông nên chậm rồi.

dieuhien010879

bạn có thể nói rõ hơn game bạn chơi là game gì ko? Nếu là kiếm thế thì dễ hiểu thôi, nó âm thầm tải cái big update đấy. Mình cũng chơi kiếm thế với gói mimax nên biết vụ này. Còn nếu không phải thì bạn có thể kiễm tra xem tiến trình nào đang kết nối internet (coi bằng anti virus của bạn hay bằng cfos cũng dc) rồi kill nó luôn

Arny

mimax được có 500M ở tốc độ 3g, sau đó là 2g, không lag mới lạ

master_boy_s2

Cứ mổi ngày đầu tháng là Vịt theo nó trừ bạn tổng cộng 40k phí mimax + 10k phí 3G, nếu trên tài khoản chính k đủ thì nó tính trở lại theo gói cước bình thường với tốc độ max, xài bao nhiu tính bao nhiu. Còn muốn xài lại mimax thì phải nạp 50k vào rồi đăng ký lại là xong. Không cần đổi sim đâu bạn.

p/s: Bửa hổm em thử phá băng thông bằng cách đổi từ 3g sang 2g rồi trở lại 3g, xài được 2 3 ngày thì bị fix mất, hiện tại ai có cách phá băng thông nào nửa không share em với

lucky11357

cái này chơi game mà không mở rộng lớn thêm băng thông thì lag là đúng rồi bạn ạ.

dried_tear

cái này mới đầu nó cho mấy G chạy 3G thôi sau mấy G đó nó chạy lại GPRS nên rất chậm.gói cước giá rẻ mà bác

Mình chơi game Dragonica, lúc trước chơi đâu có bị như vậy, qua tháng này là nó như vậy làm mình điên lên, nói vậy mua Sim 3G đang ký gói 120/1 tháng xài cho chắc, chứ mình không biết cách mở băng thông rồi ^^!.

Bác nào gửi mình keylog thì đừng gửi nhé.

Thank các anh chị.

cậu thấy nó tựddowwwn thì chắc là do có phần mềm virut gì đó. 2 là có các phần mềm gì đó tự động cập nhật như Phần mềm diệt virut hay gì đó nó cập nhật nên chạy thế.

mình thấy bạn nên chuyển qua dùng hẳn sim dcom đi cho rẻ dùng cái gói cho đt kia thì tốc độ chán lắm. dùng gói maxximum luôn đi

jhk_hj

MIMAX chậm lắm, xài gói 120k/tháng đi. Có down cái gì thì phá băng thông củng được 200MB mỗi lần, không thì xài bình thường củng không chậm lắm, tạm chấp nhận được

Webbestre

mình dùng 3g mobi lên cũng không dõ. mà ai biết mobi có mua được data không nhỉ Mobi có thể mua data thoải mái bạn!

Bạn lên trang chủ xem, nó có các gói như M10, M25... nhiều lắm.

Rồi đăng kí bằng cách soạn tin: DK Tên_Gói ----> 999 (200đ/sms)

snow_queen3112

mình ở kai lậy tiền giang nè, lúc trước hết 200mb thì vẫn tải bình thường , giờ viettal fix rồi nản quá

sep_truong

Chào các anh chị,

Em hiện nay xài d-com 3G mạng Viettel.

Em xài gói Mimax 50k/1 tháng, nhưng trong tuần nay em chơi game online hay lướt wed thì nó làmcoi nhưđang download cái gì ấy mà nó chạy maximun luôn làm em chơi game bị lag hay đứng hoại tạo cảm giác khó chịu vô cùng.

Anh chị nào biết tại sao bị vậy không, nếu có cách khắc phục chỉ cho em, em Thank nhiều lắm.

Còn gói Mimax cỡ này em xài xong 1 tháng là phải đổi Sim mới vì nó không như trước tự động âm 40.000 nữa chẳng hay là mỗi tháng mỗi đăng ký hay mỗi tháng mỗi thay Sim ạ.

Anh chị nào có lòng giải đáp giùm em, em Thank nhiều, nếu có loãng box thì bỏ qua cho em có đang cài avast không?

Các chủ đề có liên quan khác