hotboy_kinhthi

tình hình là mình có file word bị lỗi font mà không sao sửa dc.lí do thiếu font trong windows thì chắc chắn không phải.mà nó lại không phải bị lỗi hết mà có chỗ lỗi chỗ ko.ai cao thủ sửa giúp mình với.và nếu dc chỉ mình lun cách sửa nhé.thanh nhiều

link em nó đây:

girl_dontcry

Thiếu font hỗ trợ chứ gì nữa. Do dùng từ 2 loại font trở lên. Cập nhật thêm font ABC xem.

File không phải dùng một loại font để soạn thảo là dùng 3 loại font : .VN Time ,VNI-Times và Times New Roman.Sau đó chọn Ctrl A rồi tất cả đưa về font .VNTime nên bị lỗi hiển thị .Suy ra bài này coppy nhiều phần của các file khác nhau mà không dùng cùng một loại font.Bây giờ những chỗ nào bị lỗi bạn chọn nó rồi đưa về font VNI-Time hay Time New Roman là đọc được (Font VNi-Times là chủ yếu).Sau khi vừa chuyển tất cả các ký tự trong file về đúng loại font(Hiển thị có thể đọc được) Bạn dùng các chương trình covert bảng mã để chuyển về cùng một loại font.Bạn có thể dùng chương trình UConvert tại link này (Chương trình tự nhận bảng mã font trong file nên phù hợp để chuyển đổi file có nhiều loại font)
------ pass : dx82

Kinh nghiệm coppy bài của người khác là phải chuyển hết các file cần coppy về cùng một loại font trước khi cop Chỉ một câu mà có 2 loại font thì coppy bá đạo quá.Sửa ví dụ cho bạn một trang :

funfubi_yhdp

Thiếu font hỗ trợ chứ gì nữa. Do dùng từ 2 loại font trở lên. Cập nhật thêm font ABC xem. cái này không phải nhé.có hơn 2000 font tiếng việt thì mình cóp vào máy cả rùi mà

Calbex

File không phải dùng một loại font để soạn thảo là dùng 3 loại font : .VN Time ,VNI-Times và Times New Roman.Sau đó chọn Ctrl A rồi tất cả đưa về font .VNTime nên bị lỗi hiển thị .Suy ra bài này coppy nhiều phần của các file khác nhau mà không dùng cùng một loại font.Bây giờ những chỗ nào bị lỗi bạn chọn nó rồi đưa về font VNI-Time hay Time New Roman là đọc được (Font VNi-Times là chủ yếu).Sau khi vừa chuyển tất cả các ký tự trong file về đúng loại font(Hiển thị có thể đọc được) Bạn dùng các chương trình covert bảng mã để chuyển về cùng một loại font.Bạn có thể dùng chương trình UConvert tại link này (Chương trình tự nhận bảng mã font trong file nên phù hợp để chuyển đổi file có nhiều loại font)

Kinh nghiệm coppy bài của người khác là phải chuyển hết các file cần coppy về cùng một loại font trước khi cop Chỉ một câu mà có 2 loại font thì coppy bá đạo quá.Sửa ví dụ cho bạn một trang :

hic.đúng là như này.nhưng giờ mà ngồi chỉnh từng chỗ chắc chết.sửa hộ bà cô mà.có Phần mềm nào tự sửa không ta.link kia của bạn lỗi rùi

Sorry mình fix lại link rồi đó bạn down theo 1 trong 2 link này nha
------ pass : dx82

Bạn chịu khó chỉnh tay đi mất khoảng 1 phút mỗi trang là làm chậm.Tổng cộng mất khoảng 1h thôi không chết được đâu.Còn không chờ cao thủ khác giải quyết trường hợp này. hay là bạn có file gốc chưa chỉnh sửa font thì chỉ cần chuyển font là xong.Bạn thử hỏi cô bạn xem có file gốc không?( File hiển thị được ) Mình gặp nhiều trường hợp này nhưng chưa tìm được chương trình nào sửa được như vậy cả.Vì các chương trình đều nhận bảng mã theo định dạng trong file.

Các chủ đề có liên quan khác