Fletch

cổng usb của mình không biết sao nó không nhận gamepad controller rồi mặc dù mình vừa mua 1 cái mới về cắm vào và nó vẫn không nhận trong khi cắm usb thì nó lại nhận mình hy vọng các bro ai biết thì giúp dùm mình với

hm848

bạn chơi game gì, vừa cài đặt tay game cho nó chưa mà chơi được

mình đá pes lâu rồi lúc trước thì cắm vào nó tự nhận luôn sao bữa nay nó lại không nhận mình nghĩ chắc nó không nhận driver vì trong manager nó báo unknow device còn ở ngoài thì báo usb not recongized nếu bạn có driver usb controller universal serial bus thì share cho mình với

Deependu

Bạn chưa cài đặt driver cho thiết bị nên nó không nhận là phải. Mình nhớ cái gamepad controller đó mua có cái đĩa đi theo mà. Cái đĩa đó chưa driver đó. Nếu có thì bạn cài vào sau đó gắn lại gamepad---->>ok. Nếu không thì bạn xem hiệu gamepad rồi lên mạng tìm driver cho nó. Còn một cách nữa là down phần mềm check driver, search and dowload online về cho bạn.

baby_uyen2003

thường thì gamepad cắm vào usb là sẽ nhận không phải cài driver, trừ những dòng chuyên biệt. Bạn nên thử lại nhiều cổng usb khác nhau. Nhưng đầu tiên bạn phải chắc rằng gamepad đó không có vấn đề phần cứng !

tranduong25

usb mình mới mua về mà vừa ghost lại windows rồi mà nó cũng vậy hix còn cách nào để gắn gamepad chơi được hok vậy chứ hok chơi game ngồi bùn quá đi chơi = bàn phím thì bắt đuối lun

hue_yb

usb mình mới mua về mà vừa ghost lại windows rồi mà nó cũng vậy hix còn cách nào để gắn gamepad chơi được hok vậy chứ hok chơi game ngồi bùn quá đi chơi = bàn phím thì bắt đuối lun Mới mua nhưng có test thử ở cửa hàng chưa? Nhiều cái mới mua nhưng cũng bị lỗi đấy bạn !

satthubaby_113

vậy còn cách nào gián tiếp cắm usb controller không vậy các bro chứ cắm trực tiếp hok ăn thua rồi

demen_xy_0504

vậy còn cách nào gián tiếp cắm usb controller không vậy các bro chứ cắm trực tiếp hok ăn thua rồi Nhưng bạn có đảm bảo là cái gamepad kia không có trục trặc phần cứng ko? Nó hư sẵn thì bạn dùng cách gì cũng thế thôi.

Dezmond

có mà bạn tại mình test ở tiệm rồi àh bạn biết cách nào khác chỉ mình voié

Các chủ đề có liên quan khác