fed_fish

chào tất cả người, máy tui tự nhiên không nghe được nhạc online, nhạc vẫn chạy nhưng không có tiếng, vào tất cả trang web để nghe nhạc nhưng đều không có tiếng. xem phim thì có hình nhưng không có tiếng, yahoo buzz không có tiếng, khởi động và tắt máy không nghe thấy gì. phải tải bài hát đó về máy mới nghe được. máy tui không cài idm, dùng trình duyệt ie, fiefox đều không nghe được, máy vừa cài fash player., cài lại windows cũng không được mong tất cả ngừoi chỉ giúp

Girl_Lonely

Bạn vào start --> run , gõ msconfig.

Trong thẻ Services đánh dấu tick 2 cái Window Audio như trong hình:

Chọn apply --> ok --> restart máy.

Xong rồi đó.

nudeman200026

tải cái này về bạn nhé cài xong thì vào controlpane> chọn cái có hình cái loa ấy chỉnh vài cái là nghe được

nhOx_hon3y

1. Máy chưa có loa

2. Nếu có rồi, thì kiểm tra lại các giắc cắm, hay loa bị hỏng

3. Chưa cài driver âm thanh vừa nói là nghe online không được nhưng về download về là nghe ok mà, pó chim cho pác này

làm theo cách của Mysticismn là ok mà

bupbelacdan62

Bạn xem lại driver âm thanh nhé, loại chủ yếu ở đây là Realtek HD . Nếu không thì cứ xem lại Flash của bạn. Vì bạn nói là không nghe được nhạc trên Web và yahoo , môi trường sử dụng flash .

Dalyn

vừa nói là nghe online không được nhưng về download về là nghe ok mà, pó chim cho pác này

làm theo cách của Mysticismn là ok mà
Bác đọc kĩ từng câu từng chữ rồi hãng tuyên bố nhé

chào tất cả người, máy tui tự nhiên không nghe được nhạc online, nhạc vẫn chạy nhưng không có tiếng, vào tất cả trang web để nghe nhạc nhưng đều không có tiếng. xem phim thì có hình nhưng không có tiếng, yahoo buzz không có tiếng, khởi động và tắt máy không nghe thấy gì. phải tải bài hát đó về máy mới nghe được. máy tui không cài idm, dùng trình duyệt ie, fiefox đều không nghe được, máy vừa cài fash player., cài lại windows cũng không được mong tất cả ngừoi chỉ giúp
Có câu nào là download nhạc về thì nghe được

Với lại vừa cài đầy đủ flash nữa thì chỉ có thể là thiếu driver thôi, nói như bác thì chả nhẽ nhạc off thì được, nhạc onl thì không

Bác thử lên search xem có ai bị như bác nói không

mình vừa nói đầy đủ thông tin là nghe bằng phần mềm nghe nhạc của máy thì nghe bình thường

như coi phim bằng media player, gom, vvv các phần mềm tại máy thì nghe đựoc

còn trên web thì sử dựng internet exploer và firefox hay chrome thì nghe nhạc hay coi phim chỉ có hình mà không có tiếng

>> nghi hỏng 1 phần driver nhưng cũng vừa format cài lại windows nhưng mà vẫn như cũ ( không gosht mà cài win, sài đĩa driver của main gốc)

mong các bạn chỉ dùm không biết nó bị lỗi kiểu gì

đã có nhiều người bị như mình mà chưa có cách nào giải quyết

chẳng nhẽ cái máy phải treo giò vì lý do hết sức lãng này

back_t0_zer0

nếu cài windows 7 thì bấm vào biểu tượng cái loa ở system tray----mixer----kéo hết volume lên.

ok ngay

2 cái window audio nó vừa tick sẵn mà

@ boss_13 : cái đó windows xp cũng có

trong phần mixer vẫn bình thường mà vừa kéo hết lên

còn bạn nào có cách giải quyết không vậy

Raymundo

Bác kiểm tra giắc cắm đi!

Kiểm tra thêm driver âm thanh nữa!

Chúc bác thành công !!!

quy_thuy

Bác kiểm tra giắc cắm đi! >>>>>>>>> 1 LOA CHINH 4 LOA NHỎ MÌNH VẪN NGHE BÌNH THƯỜNG NHẠC TRÊN MÁY BẰNG PHẦN MỀM NGHE NHẠC BÌNH THƯỜNG

Kiểm tra thêm driver âm thanh nữa! >>>>>> ĐĨA DRIVER GỐC CỦA MAIN MỚI CÀI LẠI không THỂ NÀO SAI NẾU SAI THÌ không NGHE ĐƯỢC CÁI NÀO HẾT

CÓ AI BIẾT SỬA LỖI NÀY KO

kimbdoan

nếu cài windows 7 thì bấm vào biểu tượng cái loa ở system tray----mixer----kéo hết volume lên.

ok ngay Cài Windows 7 thì chính xác là như thế, nhưng Windows XP thì sao?

Bác đọc kĩ từng câu từng chữ rồi hãng tuyên bố nhé

Có câu nào là download nhạc về thì nghe được

Với lại vừa cài đầy đủ flash nữa thì chỉ có thể là thiếu driver thôi, nói như bác thì chả nhẽ nhạc off thì được, nhạc onl thì không

Bác thử lên search xem có ai bị như bác nói không Mình nghĩ chính bạn mới là người nên đọc kĩ. Thiếu driver thì làm quái gì nghe được nhạc offline? Ở đây là vẫn nghe được nhạc khi chạy bằng các phần mềm nghe nhạc trong máy, chỉ là không có âm thành khi sử dụng các trình duyệt web. Hiểu chứ?

Các chủ đề có liên quan khác