hi_sam

nói thật là mình quá gà,đến hôm nay mình mới biết đến 1 dạng ổ cứng trực tuyến,xem bài đang thì vừa có bài đăng từ năm trc,nhưng mình vẫn còn thắc mắc 1 số chỗ mong các bạn giải KẾT giúp

1.Mình muốn cài vào ổ khác ngoài ổ C thì làm thế nào

2.có ẩn được folder của nó không

3.nếu mình giớ thiệu thêm cho bạn bè thì mình được thêm 250mb miến phí,thì cách làm như thế nào

4.nếu mất mạng thì có vào dc trang web của dropbox ko

5.làm thế nòa để có thể cho ngừoi khác vào folder dropbox của mình và chặn lại nhưng thế nào

THANKS

test_dephia

Trả lời bạn nhé

1. Để chọn folder khi backup bạn tiến hành cài đặt, làm theo chỉ dẫn cho đến khi hiện ra cửa sổ này thì chọn cái dưới, nhấn Browse để chọn thư mục làm thư mục backup nhé

Còn nếu bạn vừa cài đặt rồi thì để thay đổi bạn phải gỡ cài đặt và cài đặt lại, lưu ý là Dropbox sau khi cài sẽ chỉ đồng bộ thư mục mới bạn vừa chọn, thư mục cũ của ổ C dù có hình Dropbox nhưng không được backup đâu bạn ạ

2. Có thể ẩn bằng cách nhấn chuột phải vào thư mục Dropbox, chọn Properties>Nhấn Hidden>OK

3.Bạn giới thiệu cho bạn bè bằng cách vào địa chỉ này: (hay trong trang chính của Dropbox chọn Get Free SPace ở góc phải màn hình), có các tùy chọn để sẻ chia trên Facebook, Twitter, Yahoo!... hay có link trực tiếp cho bạn để giới thiệu

4.Không, và lúc mất mạng thư mục Dropbox trong máy tính của bạn sẽ không được backup, quá trình này chỉ diễn ra khi có mạng

5. Chia sẻ thư mục, bạn vào mục Sharing ở bên trái, nhấn New shared folder để add thêm thư mục muốn sẻ chia với tất cả người. Người nhận sẽ có email thông báo về chuyện này. hay đơn giản hơn bạn chỉ cần bỏ file cần sẻ chia vào thư mục public và gửi link cho họ là được

ngocphan_91

À cho mình hỏi là khi down bằng idm mà mình chọn ổ lưu là dropbox thì có được không. được, thực chất dropbox đồng bộ trên máy với trên server của họ thôi, thực chất file vẫn chiếm dung dượng của ổ cứng mà

Avner

Trả lời bạn nhé

1. Để chọn folder khi backup bạn tiến hành cài đặt, làm theo chỉ dẫn cho đến khi hiện ra cửa sổ này thì chọn cái dưới, nhấn Browse để chọn thư mục làm thư mục backup nhé

Còn nếu bạn vừa cài đặt rồi thì để thay đổi bạn phải gỡ cài đặt và cài đặt lại, lưu ý là Dropbox sau khi cài sẽ chỉ đồng bộ thư mục mới bạn vừa chọn, thư mục cũ của ổ C dù có hình Dropbox nhưng không được backup đâu bạn ạ

2. Có thể ẩn bằng cách nhấn chuột phải vào thư mục Dropbox, chọn Properties>Nhấn Hidden>OK

3.Bạn giới thiệu cho bạn bè bằng cách vào địa chỉ này: (hay trong trang chính của Dropbox chọn Get Free SPace ở góc phải màn hình), có các tùy chọn để sẻ chia trên Facebook, Twitter, Yahoo!... hay có link trực tiếp cho bạn để giới thiệu

4.Không, và lúc mất mạng thư mục Dropbox trong máy tính của bạn sẽ không được backup, quá trình này chỉ diễn ra khi có mạng

5. Chia sẻ thư mục, bạn vào mục Sharing ở bên trái, nhấn New shared folder để add thêm thư mục muốn sẻ chia với tất cả người. Người nhận sẽ có email thông báo về chuyện này. hay đơn giản hơn bạn chỉ cần bỏ file cần sẻ chia vào thư mục public và gửi link cho họ là được bạn có link không,mình down về nó toàn mặc dịnh folder trong ổ C

hoaivu_009

Bạn mở file cài đặt Dropbox như bình thường thôi, tiến hành cài đặt cho tới khi hiện cửa sổ trên nhé

Hamish

Cài đặt Dropbox trên máy xong bạn chuột phải dưới góc phải màn hình có icon của Dropbox chọn Preferences chọn tab Advanded xong chọn đường dẫn khác đến ổ Dhay ở tab Move nhé.Có video chỉ dẫn bạn xem tham khảo nhé :

haclong262

các bạn cho em hỏi: em cài Dropbox nhưng tự nhiên hôm nay nó mất chức năng get links; vậy xử lý thế nào ạ?

Taneli

tui được sẻ chia 1 Folder trong đó có thêm 1 sub-folder, khi tui dùng trên ĐT thì xem được các files trong sub-folder đó nhưng sau đó dùng máy tính (LT) thì không thể thấy sub-folder đó dù vừa 2 ngày rồi. Cũng đồng thời (gian) tui được biết có 1 Acc khác (có được sẻ chia) cũng không thấy sub-folder mới tạo đó.

các bạn có biết cách nào để xem được sub-folder trên LT không?

Tks.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Bạn nào biết chỗ nào cho vay tiền tín chấp mà uy tin ko chỉ minh với??? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 10
B cho em hỏi địa chỉ học tiếng anh tốt nhất ở quận 3(hoặc gần đó) tp hồ chí minh ?,học phí không quan Sinh viên chia sẻ 10
G Chỉ cho minh cách nấu rượu bằng đậu nành Ẩm thực 1
C Nghiên cứu và xây dựng chỉ tiêu đánh giá thực hiện công việc cho một số vị trí điển hình của cán bộ Luận văn Kinh tế 0
L Kế hoạch tài chính cho năm 2006 trên cơ sở phân tích các chỉ tiêu tài chính của Chi nhánh Thương mại Luận văn Kinh tế 0
C Về bài toán biên nhiều điểm cho phương trình sai phân suy biến tuyến tính chỉ số 2 Luận văn Sư phạm 0
D NGHIÊN CỨU CHỌN TẠO GIỐNG LÚA CHỊU NÓNG BẰNG CHỈ THỊ PHÂN TỬ CHO CÁC TỈNH Ở PHÍA NAM Nông Lâm Thủy sản 1
P Vấn đề chỉ dẫn - Tư vấn khoa học kỹ thuật nông nghiệp cho nông dân trên báo chí Việt Nam (trên cứ li Văn học 0
L Xây dựng bộ chỉ số đo lường hiệu suất KPI cho kênh truyền hình trong điều kiện Việt Nam Văn học 2
V Xây dựng các chỉ tiêu nhân trắc Ecgonomi của người lao động Việt nam làm cơ sở cho thiết kế máy, thi Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác