meo_khung_1201

Chiều hum qua m dùng Dcom vẫn vào mạng bình thường. Nhưng tối hum qua và đến hum nay vào nó cứ báo là DNS Sever is not responding, cái biểu tượng mạng nó có 1 tam giác màu vàng có dấu chấm than, chỉ có tốc độ tải lên chứ không có tải về. Chắc chắn máy m không lỗi vì cài lại windows mà nó vẫn vậy. Mn júp m nha

young_pu_0101

M dùng Mimax nên vẫn vào mạng được. Hình như tháng trc cũng có 1 vụ như thế này nhưng VT fix òy. không bít lần này sao nữa. Mấy đứa bạn cũng bị tương tự. Haiz

ngoceo04

Bạn dùng bẻ khóa bóp băng thông phải không, VT chặn luôn rồi. Bây giờ bạn tạo lại cấu hình khác xem: Bạn vào Công cụ -> Kết nối -> Thêm cấu hình -> Xong rồi Ok

soi_hoang_7

bạn vào control panel chỉnh lại là xong mình từng bị các loại lỗi và đều theo thông báo của chrome mò vào tận congtrol panel là ok

giỏi english 1 xíu thì xong thôi

phuonganh103

M dùng Mimax nên vẫn vào mạng được. Hình như tháng trc cũng có 1 vụ như thế này nhưng VT fix òy. không bít lần này sao nữa. Mấy đứa bạn cũng bị tương tự. Haiz bạn có hack băng thông ko???

nếu có lỗi bạn có thể báo tổng đài 04/08.62500119 nhánh 3 để được tư vấn nhé. Tks.

nó hiện cái dấu chấm thanh có nghĩa là máy chưa dc cấp IP chuyển IP động sang tĩnh xem thế nào vào tắt cái LAN trong control panel là xong nhưng mình không biết xài team viewer thật ra mình vừa bị cái này lâu rùi không chỉnh lại cái LAN thì vài tháng nữa cũng không có internet mà xài đâu

iumaylam

Lỗi bóp băng thông của Viettel bác ạ! Cái này fix rồi mà! nếu bác vẫn bị thì gọi lên tổng đài nó sẽ báo kỹ thuật sửa!!

hôm trước mình cũng bị tương tự như vậy, nếu bạn có sử dụng dns của google thì nên để lại auto. mong là nó giúp ích cho bạn

Mabsant

Chắc tại m hack bóp băng thông rồi. Giờ thử cách của mn xem có ổn không.

luckystar2979

Mình kài lại Dcom thậm chí là kài lại windows mà nó vẫn thế đấy. Lần trc bị thế này 2 ngày lại bình thường lần này không bít sao nữa

phuocthinhdl

Lỗi này là máy không kết nối được với DNS server, bạn thử kiểm tra lại xem DNS IP của mình có đúng hay không. Bạn thử mở CMD lên ghõ vào flushdns-->ok, gõ registerdns xem thử

Các chủ đề có liên quan khác