thuhien_91

Em có con laptop toshiba hết bảo hành. Lần trước nhờ đứa bạn nó cài lại windows nhưng nó format sạch toàn bộ ổ cứng. Bây giờ cứ mở máy lên là bị màn hình xanh. Khởi động lại thì dùng dc 2-3 tiếng rồi lại bị tiếp. Bác nào biết lỗi gì thì chỉ dẫn em với. Trước lúc cài windows thì nó không gặp lỗi này, bây giờ cài lại windows vẫn không dc.

anvit_ihmv

mình có cái mấy cây bị như thế do lỗi main hay chip ấy laptop mình không biết !! Cài lại windows coi

roomykite

Mình cài lại windows rồi. Vẫn không dc. lúc chưa format ổ cứng có bị thế này đâu.

o0petrangiu0o

Bạn thử cài lại windows 1 lần nữa đi. Có thể bạn của bạn ghost bản windows không hợp.

Mang máy đi bảo hành =.=". Cái này bị nhiều nguyên nhân lắm. Đọc cho kĩ đi @@ Hết bảo hành rồi mà . Cái lỗi màn hình xanh này thì mình có thể tự xử lý được . Chứ mang ra hàng giờ nó kêu đủ thứ bệnh

tieu_lienvnn

Lỗi màn hình xanh có thể do 3 nguyên nhân sau: HDD, RAM và VGA

Máy bác chủ chắc còn bảo hành thì nên mang đi bh luôn cho nó đỡ hại máy

singlebtc

ổ cứng hết bảo hành thường bị hỏng lắm.Mình nghĩ do ổ cứng rồi.Nếu có laptop khác bạn thay thử ổ cứng xem sao?

zownk_kenBiI

nếu bác làm lại sạch sẽ rồi cài lại = đĩa mà không vẫn không được thì khả năng ổ cứng bad là rất cao

Collin

1. Ổ cứng bị lỗi vật lý (bad)

Khi bị lỗi này, có thể chương trình bạn đang chạy một số tập tin nằm trong vùng bị lỗi thì máy sẽ khởi động lại. Ngoài ra, Card màn hình, RAM gắn lỏng lẻo cũng có thể gây ra tình trạng tương tự, tuy nhiên thường thì chúng sẽ xuất hiện màn hình "xanh" báo lỗi.

Cách giải quyết: Vào Windows Explorer, chọn ổ đĩa cài đặt hệ thống, thường là ổ C, phải chuột, chọn Properties, chọn thẻ Tools, sau đó click vào Check Now ở phần Error-checking để kiểm tra lỗi đĩa. Có thể sử dụng các phần mềm cao cấp từ các hãng thứ 3 để chuyện kiểm tra và xử lý được chuyên nghề hơn như RepairDisk Manager của Raxco.

Bạn cần sao lưu lại dữ liệu trong trường hợp này, vì đó cũng là tín hiệu của ổ cứng sắp đến giới hạn "tuổi thọ".

sinhvien_kt

có thể là lỗi ổ cứng nhưng cũng không phải là do format ổ cứng mà bị đâu. mình cũng format ổ cứng mối lần cài windows nhưng chiwr format ổ C (là ổ cài windows ấy) thui

Alvan

Bị màn hình xanh thì thường do 2 nguyên nhân chính: xung đột phần mềm hệ thống, phần cứng bị lỗi. Trong TH này của bạn hìnhcoi nhưbị phần cứng, có thể do RAM, chip,....bị chập, coi vệ sinh lại trước, không được nữa thì đem ra tiệm sửa thôi.

kimyuong_hi

màn hình xanh có 2 nguyên nhân :

+ Bad ổ cứng

+ lỗi WIn

cài lại windows không được thì ra tiệm nhờ họ sửa ổ cứng đê bạn

Mình đoán thế

Các chủ đề có liên quan khác