Như các bạn biết, nhắc tới CAPCOM là người ta nghĩ ngay đến Street Fighter, RE, DMC và không thể không nhắc đến megaman - một thương hiệu vừa đem laị cho CAPCOM nhiều thành công . Megaman cũng vừa có 1 quá trình phát triển lâu dài của nó, từ phiên bản megaman classic đầu tiên trên hệ máy NES năm 1987, kể từ đó nó vừa bắt đầu phát triển không ngừng, và liền sau đó là các phiên bản Megaman X, Zero ra đời như minh chứng cho sự phát triển của nó. Rồi thời (gian) gian trôi đi, các phiên bản Megaman gần như lỗi thời, chìm vào trong quên lãng, đặc biệt là phiên bản X . Mình còn nhớ cái ngày mà mình được chơi phiên bản megaman x4 đầu tiên trên PC, và sau đó là X5,6,8 vừa để lại cho mình nhiều ấn tượng, thế nhưng kể từ khi phiên bản X8 được phát hành vào năm 2004 cho đến nay, dường như CAPCOM vừa không còn muốn hồi sinh cho dòng game này nữa, trong khi đó Street Fighter vẫn được phát triển . Rồi mãi cho đấn hôm nay, khi lên youtube xem video thì tình cờ xem được trailer của megaman x9, mình mừng vô hạn, thế nhưng khi biết được đoạn clip đó là do Fan làm, cảm giác mình lúc đó thật sự hụt hẫn, tuyệt cú vọng. Thiết nghĩ, chẵng lẽ CAPCOM chẳng còn động lực nào để hồi sinh dòng game này sao -1 thương hiêu vừa gắn bó với CAPCOM hơn 20 năm trời ? . Hi vọng 1 ngày nào đó, chúng ta sẽ thấy được những chiến binh Maverick Hunter trở lại trong một tương lai không xa.

Nếu mình nhớ không lầm thì mình vừa chơi qua Rockmanx9 của PS3 rùi thể loại RPG

Mình vừa Reg Thành công và vừa có Link down

Đợi mình down xong rồi Up lên Forum nha

Và Rockmanx9 chính thức ra mắt ở Congtruongit

Upload 4/11/2010

Các chủ đề có liên quan khác