sakura_bluebmt

Thông tin về game

Information:

Publisher: Microsoft

Developer: Gas Powered Games

Genre: RPG – Action RPG

Release Date: 08/16/2005

ESRB: Mature - Blood and Gore, Violence

Online Modes: Cooperative

Number of Players: 1 Player

Number of Online Players: 2 Players Online

Difficulty: Easy

Learning Curve: About a half hour

Stability: Stable

DirectX Version: v9.0c

Operating System: Windows XP

Requirement:

Minimum System Requirement:

CPU: 1Ghz ~

RAM: 256MB

HD Space: 4.1GB

VGA: 7000 ~

Recommended System:

CPU: 2.4Ghz ~ 2500+

RAM: 512MB

HD Space: 5GB

Review:

Khi Dungeon Siege ra mắt vào đầu năm 2002, nó được khen ngợi là 1 game có đồ hoạ ấn tượng, hệ thống chiến đấu ( combat system ) hợp lý và dể sử dụng. Nhưng điểm khuyết của DS là sự cùng kiệt nàn về nhân vật và sự nông cạn trong nội dung. Game còn thiếu những thử thách để đủ sức cuốn hút những RPG veterans ( những người vừa chơi qua nhiều game thể loại point ‘n click ). Nhà phát triển Gas Powered Games vừa ghi nhớ và tiếp nhận những lời phê bình và phụ thuộc vào đó họ vừa sửa chửa những sai lầm đó khi bắt đầu làm tiếp phần 2 cho DS, ngoài ra họ còn tăng độ khó của game để lôi cuốn những gamer kì cựu. Kết quả là Dungeon Siege II ra đời vào ngày 16/08/2005 !

Dungeon Siege 2 cũng tương tự như những action RPG mà bạn vừa từng chơi, ngoại trừ việc

điều khiển 1 nhân vật thì nay bạn sẽ điều khiển 1 party lên đến 6 người. Đừng vội mừng , đó không phải là chuyện dễ dàng khi phải điều khiển 1 lúc 6 người trong 1 trận chiến, nhưng may là game có thiết kế sẵn chế độ Pause bất kể khi nào ( mặc định là phím Space ) Bạn khở đầu game với khả năng tạo một party 2 người đó là bạn và 1 người nữa, sau khi cấp độ tăng dần bạn có thể mua them nhiều slot để kết nạp them nhiều thành viên với tối đa là 6. Đây là 1 game khá dài, bạn cần khoảng 40 đến 60 giờ để hoàn thành. Lần chơi đầu tiên bạn có thể chỉ có được 4 slots, nhưng qua đến lần chơi thứ 3 thì nhiều khả năng bạn sẽ có được tất cả 6 slots. Các slots mà ban có sẵn, bạn có thể lựa chọn giữa người hay mua thêm pet (ở 3 thị trấn chính ) Bạn có thể nuôi pet và làm cho nó mạnh thê bằng cách cho nó ăn :d các items.

Khi vừa có 1 party hoàn chỉnh, bạn vừa sẵn sang cho chuyện chiến đấu rồi đấy. Ban chỉ có thể điều khiển trực tiếp mỗi lần 1 người, nhưng bạn có thể ra lênh cho thành viên trong nhóm bằng các phím tắt, các phím tăt được thiết kế mặc định khá hợp lý, tuy nhiên bạn có thể chỉnh sửa theo ý mình, thời (gian) gian để làm quen với hệ thống điều khiển, phím tắt khoảng nữa tiếng hay hơn.

Không tương tự như DS I, DS II cho bạn quyền quyết định thành viên trong nhom sẽ phát triển mạnh lên theo con đường nào và bạn có quyền lựa chọn tăng điểm skill nào cho party members. Nếu cho nhân vật của ban đánh bằng kiếm hay các vũ khí thì điểm melee sẽ tăng lên, nếu cho nhân vật đánh bằng phep thì điểm phép sẽ tăng lên, nhưng lưu ý là đừng có mix 2 cái đó laạ vì kết quả sẽ là bạn chẳng mạnh cái tương tự gì cả ( tương tự như Elf trong MU vậy đó ) vì vậy cần xác định rõ bạn muốn đi theo hướng nào ngay từ lúc đầu. Cột skill cho mỗi class gồm 12 skill khác nhau, một số skill đòi hỏi bạn phải đạt đến 1 số điểm nhất định cho những skill cơ bản.

password:

Trích từ Gamespot

hai bản này phải chơi chung à?mình tải bản Dungeon Siege II: Broken World thôi được ko?bản kia nặng quá.làm biếng tải quá.hihi.......

hok được đâu bạn ơi bản Dungeon Siege II: Broken World chỉ là bản mưor rộng lớn thui hok dùng để chơi thông cảm nhé bản tải bản trên thui cũng được

hoangminh_tq08

Lưu ý : Bản này là bản mở rộng lớn nên bạn phải có bản đầu mới down bản này về nha !

Botulf

bác down một thời (gian) gian sever sẽ chậm đi phục vụ bác kém hơn lúc đó bác hãy nghỉ ngơi chút đi rùi lúc khác down tiếp sẽ lại nhanh như xưa thui

Các chủ đề có liên quan khác