hoangkhws

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn cách cài con đường tơ lụa chơi offline

Link mới fix

Pass giải nén nếu có là ket-noi.com hay ketnooi.com

Download hết link dưới: và cài
SQL Server 2005 Express
SQL Server Management Studio Express
Để setup được MSQL, bạn cần có Net Framework 2.0 trở lên,

Srevolution bản 1.3.3

Srevolution bản 1.4.2

SrevolutionLoader

Client 1.303
hay
hay

Silk.sql
GMhelper

LInk dự phòng: Con đường tơ lụa Offline HOT!

Đây là hình hướng dẫn trên windows XP

Sau khi tải xong, cài SQL Server 2005 Express & SQL Server Management Studio Express = cách click "Next" hết là được.
Rồi zô Start Menu chọn SQL Server 2005 Express sẽ thấy

Làm như zầy

Click phải chọn Properties được zầy

Rồi tắt nó đi.
Zô Start Menu nữa mở SQL Server Management Studio Express

Tương tự open "DBO.user"

Để có PW như mong muốn, gõ bất kì PW bạn thíc ở đây để convert ra mã md5, vì hịu chỉnh PW ở khung PW "dbo.server" không thể ghi được bình thường như mình dăng kí ở mấy website.
như muốn PW để login trong game là "123456789" thì ở sql ghi là "25f9e794323b453885f5181f1b624d0b"

Zô "srevolution gameserver" chọn folder Seting/Seting.ini

Xem thông số có y như bên file txt này ko.

sửa y như dòng màu vàng, có cái Source là tên máy bạn + \SQLEx... như máy tui là TITANOPTIMUS
Run gameserver rồi loginserver sau khi làm xong bước trên.

rồi run cái này

Trc đó, gõ cái này zo:
127.0.0.1 gwgt1.joymax.com
127.0.0.1 gwgt2.joymax.com
( C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\host mở =notepad)
xong zô game.

Sau khi chơi, muốn chỉnh sửa này nọ cũng không sao.

Công nhận Set lvl 101 xấu xí thiệt..!
Để chỉnh sửa char, thoát game, tắt hết gameserver + login đi rồi zô lại SQL Server Management Studio như zầy

mở file "dbo.character_items"

hay mở "dbo.character"

Dành cho máy ai xài Deepfreeze

Ai có hỉu bit mấy file txt trong srevolutiongameserver/data/....txt thì chỉnh như lúc chơi online rồi up lên nha.
Chúc các bạn tức, chán, điên cái đầu khi chơi game súng găng này. Thx!!!

Hướng dẫn hình ảnh cho windows 7,8

Sau khi download và cài đặt MSSQL server và MSSQL manager file thì chạy chương trình SQL Configuration Manager

Nếu thấy như hình này 2 cái đều start thì Ok

thường là SQL server Browser nằm ở "Stop" thì các bạn làm theo hướng dẫn sau đây để start

Chọn khung logon và click start rồi Ok là xong

giờ có thể đóng SQL Configuration Manager lại rồi và mở MSSQL Manager Studio

Nhấn Connect

bây giờ nhìn vào màn hình nếu nó có đủ các phụ lục như trong hình này là Ok bắt đầu làm theo hình ^.^

Bây giờ thì mình tạo database

Tạo database tên "Silk" hay tên là gì cũng được, không quan trọng! Làm theo như trong hình!

sau khi tạo xong database silk thì quay lại "sa" user và thay đổi default database từ master thành "silk" hay tên gì mà bạn đã đặt trước đó :

bây giờ chúng ta phải chép dữ liệu vào cho database silk

Rồi vào trong thư mục Srevolution Database, sẽ thấy rất nhiều file có dạng .sql, theo mình thì làm theo cách thủ công là mở từng cái một rồi copy vào khung querry!
Bạn nào lười thì có thể down file database hoàn chỉnh tớ đính kèm ở dưới!

Bây giờ chúng ta đã có các table trong database silk

tiếp theo là mình cần thay đổi 2 table là "server" và "users"

Riêng với table server, bỏ qua trong MSQL, chỉnh ngay trong folder Srevolution Gameserver thui!
Mở file GameServer.ini trong Srevolution_Emu_1.4.2\Srevolution Loginserver\Settings

Bạn có thể thay tên "Server one" và "Test Server 2" thành bất kỳ 1 tên nào khác, nó sẽ là tên server của bạn! Nếu không thì để nguyên!

Xong rồi thì bắt đầu tới table "users" trong MSQL

Chú ý là cột Check info bắt buộc phải là 3 nếu bạn muốn tạo nhân vật là GM nhé
Password là "21232F297A57A5A743894A0E4A801FC3" thì trong game có nghĩa là "admin", "202cb962ac59075b964b07152d234b70" thì trong game là "123"

bây giờ đến phần server :

vào thư mục Srevolution_Emu_1.4.2\Srevolution Gameserver\Settings
mở file Settings.ini, chú ý những chỗ mình khoanh đỏ nhé!

Đầu tiên là bỏ hết các dấu chấm phẩy đằng trước 3 dòng ip, port, maxslots

Vòng đỏ tiếp theo ở dưới là tên của SQLEXPRESS đó có thể thấy phần mình khoanh đen, cái này tùy mỗi máy sẽ khác nhau nhé! Initial Catalog là tên mà bạn đã đặt cho database lúc nãy, của tớ là "s5", user và pas thì chung là "sa" và "1234" nhé

Kéo xuống dưới sẽ là phần chỉnh rate cho server, các bạn chỉnh thế nào cũng được, nhỏ nhất là 1 và lớn nhất là 255, riêng cái Spawnrate là tỉ lệ xuất hiện mobs, theo mình thì để 10 là hợp lý nhất! Quái ra khá đều!

Code:
Goldrate=1
Droprate=1
XPrate=100
SPrate=200
Sealrate=255
Elixirsrate=1
Alchemyrate=1
ETCrate=1
Spawnrate=10

Và bây giờ thì chạy Login Server.exe rồi chạy GameServer.exe nếu báo như trong hình là có thể run client chơi rồi

Giờ đến phần chạy Client :
Bật loader của Srevolution (file đính kèm, download về giải nén vào thư mục ISro)
Browse tới file sro_client.exe, IP là 127.0.0.1, port 15779, rồi ấn Lauch để vào game

Vậy là xong phần Cài đặt hoàn chỉnh SRO Offline! Giờ sẽ là một số phụ lục đính kèm

1. Cách update client từ 1.299 lên 1.303 và cả cho sau này mỗi khi cần update! Rất đơn giản!

Từ bài viết của kut3boiz

FakeIP bằng TrafficCompressor

Download ở

Sau khi download về bạn cài Tcompressor như bình thường ! Sau đó vào để đăng ký 1 acc , cái đăng ký này cực kỳ đơn giản , chỉ việc điền acc cần reg và mail là xong ! Rùi vô mail đã đăng ký lấy nốt pw nó vừa send cho mình !

Khi đã có acc + pw rồi bạn chỉ việc chạy file Tcompressor vừa cài , nó sẽ hỏi acc và pw , bạn điền vô là dc ! Sau đó bạn sẽ thấy Icon của nó nằm ở góc phải của Taskbar ! Bạn click chuột phải vào icon đó , chọn Preferences => Protocols và check vào Silkroad online , xong việc thì click Apply => Ok !

Tiếp tục click chuột vào Icon Tcompressor , chọn Enable TrafficCompressor nó sẽ hoạt động ! Và sau bước này bạn chỉ việc chạy file SRO laucher để update như bình thường!

2. Cách làm silkroad offline hoàn toàn (hiện nay không còn áp dụng được nữa) Có nghĩa là để lauch vào game, các bạn vẫn phải có mạng, sau khi vào rồi thì mới không cần mạng nữa!

Bài viết còn nhiều thiếu sót, sẽ bổ sung dần dần sau! Ai có thắc mắc cứ tự nhiên request nhé

Dano

Silkroad Offline Srevolution (full map Alexan...)

cái này có đầy đủ quest và vào dc các class bảo tiêu đạo tặc hay thương nhân k??? có lập dc char EU k???

Thacker

Cái j cũng có, trừ Quest-Làm nghề.

Mua thú được lun, nhưng chơi chúc là zăng.

Có thể chỉnh thành Chiêu vũ tướng quân, hiệp sĩ... khi zô dbo.character, ở tab tên "title", chỉnh được từ 1~6 cho mỗi chức danh (mặc định của nó là 0)

Sau đó nv của bạn có thể Phẫn nộ thành màu xanh khi ấn nút TAB.

Do nhóm studio làm SRO này đang chuẩn bị ra típ bản khác mới hơn, nên có sẽ up típ.

Có thắc mắc j, cứ zo trang này coi để bit thêm

thucan20

Nói chung là chơi ngon mà sao mình vô cứ chừng 10-20 phút là nó bị văng ra hoài. có cách nào khắc phục được không? trong shop chỉ mua dược có bùa dịch chuyển ngược còn lại không mua được.... hjx!!!

Caddaric

sao cái này phải có mạng mới vào được vậy anh

tctuvan

Re: Silkroad Offline Srevolution (full map Alexan...)

Có vấn đề gì bạn cứ đăng lên đây xem nào

Trích dẫn từ tctuvan:
Có vấn đề gì bạn cứ đăng lên đây xem nào
em làm đúng như thế rồi. vào được rồi sever báo tốt em gõ id và pass ấn enter thỳ nó cứ đứng ở màn hình đăng nhập là sao anh

tctuvan

bạn kiểm tra lại cái SQL server xem có hoạt động không?

Và xem đã làm cái này chưa?
127.0.0.1 gwgt1.joymax.com
127.0.0.1 gwgt2.joymax.com
( C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\host mở =notepad)

xong zô game.

tctuvan

Bạn download link này xem

wallentime0

mình không có bản silkroad ISRO 1.303 h` làm sao đây. :((

o0fury0o

Link Die hết rồi.. Mà sao mình làm y như thế. chẳng vào được game. còn 1 thắc mắc nữa là tạo tài khoản ở đâu để log in game.. Mình vẫn chưa hiểu cái đó. connect sv + log in Sv rồi.. mà không vào được game.. Giả sử vào được thì lấy nick nào để vào game

tctuvan

Bạn thử cái link ở vài post phía trên của mình đi

Còn về user để login, cậu xem cái ảnh này sẽ rõ, mình có thể đổi pass user tùy ý

window8oo

lỗi này sửa sao

Attachments

232 KB · Lượt xem: 33

tctuvan

Trích dẫn từ window8oo:
lỗi này sửa sao

Win 7 à, cái này nên cài trên xp. Bạn thử cài thêm ngôn ngữ châu á cho windows để xem nó báo lỗi gì. chứ thế kia là đang thiếu font chữ

Các chủ đề có liên quan khác