silly_isaiah

Tình hình là mình đang cần bắt mạng wifi cho gia đình mà không biết thực hiện như thế nào. Mình không rành lắm. các bạn tư vấn giúp mình từ A đến Z nhé.

ablyboy

Chỉ cần mua cục Router Wifi về là phát Wifi thôi bạn. Ra mua là người ta sẽ chỉ dẫn.

vu_quocthanh

Bạn có modem rồi thì mua thêm 1 router.chưa có gì thì phải dùng modem wifi luôn nhé.cửa hàng sẽ cài pass và chỉ dẫn cho bạn.

may_bee

Nhà mình chưa có adls luôn bạn Vậy thì chạy xuống fpt hay vnpt, viettel,... kêu người ta kéo mạng luôn

wifi mạng lag ngang ngửa 3G , mua ADSL rồi mua đầu chia dây mà dùng cho sướng . nhà mình chia 5 thằng dùng bá cháy Nói nguy hiểm quá gà, wifi thì có liên quan gì lag hay không, tao đang dùng wifi mà speed nè, chẳng thấy lag chỗ éo nào cả

youandme_blog

wifi mạng lag ngang ngửa 3G , mua ADSL rồi mua đầu chia dây mà dùng cho sướng . nhà mình chia 5 thằng dùng bá cháy Kinh, Wifi nó lấy mạng ở đâu thế mà bác bảo nó chậm, Wifi nó lấy tín hiệu mạng từ ADSL ra đó bác ạ. mạng ADSL chậm thì wifi chậm, hay do khoảng cách địa lý càng xa mạng wifi càng chậm

girl_lonely_812

wifi chả khác j mạng dây bao nhiu hết ,nếu có chậm hơn dây thì cũng k đáng kể là bao ,hiện nay chỗ mình thấy fpt đang khuyến mãi lắp đặt modum wifi 1 cỗng miễn phí đó ,k bít chỗ bạn có k

Nói nguy hiểm quá gà, wifi thì có liên quan gì lag hay không, tao đang dùng wifi mà speed nè, chẳng thấy lag chỗ éo nào cả
sax, bác này dùng gói bao nhiêu mà speed gê vậy @@

tim_em56

nếu bạn ở HCM,đăng ký adsl nhà mạng bảo người ta lắp wifi luôn.

còn muốn tự lắp thì đăng ký adsl cáp rồi mua 1 con router WAG 200G(cisco) 2nd,rẻ lắm tầm 500k thôi.

con này mình đang xài cũng ngon lắm nhà 3 tấm sóng tốt,dễ setup nữa.

file mình setup sẵn,bạn backup router wag 200g bằng file này .

sửa ip,mask address,với user name password thành của bạn là ok.

Các chủ đề có liên quan khác