duc_phuc_chien

tình hình là con laptop của mình không biết tại sao khi kết nối internet thì trang web nào cũng vào được, chỉ có 3 trang hiện thời (gian) vô không dc là facebook, mediafire, thepiratebay.se

Facebook thì mình có chỉnh file host vài lần rồi, và có tự tay làm file host từ 1 mem trên diễn dàn mình chỉ dẫn như vẫn không vô được... phải dùng https:// thì mới vào dc, nhưng tốc độ load thì khá chậm..

Thứ 2 là mediafire.. không biết vì sao lại load không dc..

Thứ 3 là thepiratebay.se không vào dc nốt...

cả 3 trang trên thì khi mình dùng ultrasuft thì vào được tất. nhưng mediafire thì dùng IDM bắt link down không dc... down bằng trình duyện thì khá chậm... thậm chí chỉ down dc 50kb/s

còn trang thepiratebay.se thì mình có cách khác là vào trang thepiratebay.ee thì tạm thời (gian) dụng ổn...

mong các bạn xem coi không biết phải do mạng nhà mình nó cùi ko, vì hôm trước wa phòng thằng bạn thì load facebook, download mediafire ào ào không bị j`... tự nhiên về lại phòng mình thì tiêu...

hiện thời (gian) là mạng nhà mình là VNPT, còn laptop mình đang dùng win8

mong các bạn giúp... !!! @@

Mình vẫn vào bt mà bạn, bạn xem lại hosts thử xem mediafire bên bác thì sao... vào down vù vù ko... tình hình là mình vừa đổi file host nhiều lần lắm rồi... hajz... wa phòng thằng bạn thì facebook ào ào.. tự nhiên về nhà mình thì... ôi...

yomilk99

tình hình là con laptop của mình không biết tại sao khi kết nối internet thì trang web nào cũng vào được, chỉ có 3 trang hiện thời (gian) vô không dc là facebook, mediafire, thepiratebay.se

Facebook thì mình có chỉnh file host vài lần rồi, và có tự tay làm file host từ 1 mem trên diễn dàn mình chỉ dẫn như vẫn không vô được... phải dùng https:// thì mới vào dc, nhưng tốc độ load thì khá chậm..

Thứ 2 là mediafire.. không biết vì sao lại load không dc..

Thứ 3 là thepiratebay.se không vào dc nốt...

cả 3 trang trên thì khi mình dùng ultrasuft thì vào được tất. nhưng mediafire thì dùng IDM bắt link down không dc... down bằng trình duyện thì khá chậm... thậm chí chỉ down dc 50kb/s
còn trang thepiratebay.se thì mình có cách khác là vào trang thepiratebay.ee thì tạm thời (gian) dụng ổn...

mong các bạn xem coi không biết phải do mạng nhà mình nó cùi ko, vì hôm trước wa phòng thằng bạn thì load facebook, download mediafire ào ào không bị j`... tự nhiên về lại phòng mình thì tiêu...

hiện thời (gian) là mạng nhà mình là VNPT, còn laptop mình đang dùng win8

mong các bạn giúp... !!! @@ bạn down bằng trình duyệt -> huỷ down, rồi chuột phải vào chỗ down dở đấy copy địa chỉ liên kết -> bật IDM lên thêm vào "Add URL" xem

còn mấy cái kia thì chịu thôi

bạn down bằng trình duyệt -> huỷ down, rồi chuột phải vào chỗ down dở đấy copy địa chỉ liên kết -> bật IDM lên thêm vào "Add URL" xem

còn mấy cái kia thì chịu thôi hajz... vẫn không dc... chắc tại do net nhà mình có vấn đề rồi... qua phòng thằng bạn thì face,mediafire, thepirate ào ào luôn...

cauvong_gacon

mediafire bên bác thì sao... vào down vù vù ko... tình hình là mình vừa đổi file host nhiều lần lắm rồi... hajz... wa phòng thằng bạn thì facebook ào ào.. tự nhiên về nhà mình thì... ôi... Mình vẫn vào bt mà, hay bạn thử xem DNS xem, có thì đổi luôn

Các chủ đề có liên quan khác