Máy tính của em không có biểu tụợng loa trên thanh taskbar, khi bật lên thì nó hiển thị thông báo " There are no active mixer devices avaliable. To càiactive mixer devices, go to Control Panell, Click Printers and Other Hardware, and then click Add Hardware."

Thế là sao vậy mấy bác. Giúp em với

love_story_0880

bạn thử mở 1 bài nhạc xem chạy không ..nếu không chạy được mà báo lỗi thì nên cài lại windows hay ghost hay boot vì máy bạn vừa thiếu driver đó .. còn không lên mạng dow về xem sao .. còn nếu không phải do thiếu driver mà vẫn chạy được nhạc thì cũng không quan trọng lăm vấn đề này bạn nhé

starmoonkieu

bác thiếu driver rồi xem có đĩa thì cài vào là được thôi.nếu không có thì bác dùng 3dp chip mà down về nhé

nhoc_dkny_hn9x

kích chuột vào Computer ->manage->device manage xem Sound, video....đã cài chưa hay thiếu. Tinh trang của bạn là chưa cài sound rồi

manlyboy_266

Trong trường hợp này bạn nên cài lại driver card âm thanh. Driver thì tải ở trang chủ hay từ đĩa.

abc_304

Cái này phải coi lại là mở nhạc có nghe thấy gì không? Nếu nghe thì chỉ do bị lỗi hiển thị icon loa thôi, con không nghe gì thì vào device manager xem driver thế nào rùi coi cài driver, không được nữa thì hơi nặng rùi, phải đem ra tiệm.

yon.koolboiz

bạn xem có nghe được tiếng không nếu không được thì cài lại Driver Tại đây >>>

Các chủ đề có liên quan khác