lamthikhanhly

Firefox của mình không biết bị gì mà khi gõ từ "Firefox" bấm space thì nó thành "ddaaFirefox chảu m" .Dùng trình duyệt khác gõ chữ không bị lúc mình đánh chữ lên khung tìm kiếm trên trình duyệt.Anh em biết chỉ dùm với nhé.Thanks nhiều

Sevastianos

Firefox của mình không biết bị gì mà khi gõ từ "Firefox" bấm space thì nó thành "ddaaFirefox chảu m" .Dùng trình duyệt khác gõ chữ không bị lúc mình đánh chữ lên khung tìm kiếm trên trình duyệt.Anh em biết chỉ dùm với nhé.Thanks nhiều Haha. Tớ cũng bị cái lỗi này mà khùng luôn. Giờ có bạn cùng cảnh ngộ. Hic

Vậy thì bạn thử mẹo này xem (chỉ là tạm thời)

thay vì gõ "firefox" thì bạn gõ "firefo x" rồi xoá chỗ dấu cách đi.

Bạn thử cài lại ffox chưa?

HL_CO

Vậy thì bạn thử mẹo này xem (chỉ là tạm thời)

thay vì gõ "firefox" thì bạn gõ "firefo x" rồi xoá chỗ dấu cách đi.

Bạn thử cài lại ffox chưa? Đó là cái ví dụ thôi. Nghĩa là nếu trước đó gõ gì trên FF thì tiếp theo gõ vào chỗ khác như khung trả lời là nó nhảy tùm lum.

Kamron

bạn tải bản fifox mới nhất coi. có thể bản của bạn lỗi do dich mã độc rồi Không phải nguyên nhân này đâu. Mình luôn Update FF

pe.kull

Gỡ bản mới ra , cài lại bản cũ ấy , mình cũng bị và phải cài lại bản cũ xài thì ok .

ha_anh_p3o

cái này mình gặp rồi . do lúc cái windows bạn để keyboark tiếng việt nên bị vậy. Bạn chỉnh lại sang UK là ok ngay nhé

fullmoon.lovely

Gỡ bản mới ra , cài lại bản cũ ấy , mình cũng bị và phải cài lại bản cũ xài thì ok . Hợp lý. Nhưng thế thì kỳ quá. Hổi trước Chrome bị ra bản mới hết bị. Nhưng giờ FF lài bị. Hơn nữa không muốn đi lui. Hic
cái này mình gặp rồi . do lúc cái windows bạn để keyboark tiếng việt nên bị vậy. Bạn chỉnh lại sang UK là ok ngay nhé Không phải đâu bạn. Mình luôn để ENG

Laurenz

Mình nghĩ là do xung đột giữa các bộ gõ với nhau.

Bạn kiểm tra thử nghe.

Vào Công cụ/ chọn Tùy chọn

Trong Tùy chọn/ chọn Nâng cao

Bỏ dấu tik bỏ chọn vào mục “Kiểm tra chính tả ngay khi gõ”. Ok.

-Tiếp theo bạn kiểm tra trong phần tiện ích

Vào Công cụ/ chọn Tiện ích

Vào phần hỗ trợ “AVIM”

Chọn Tùy chọn

Bạn xem thử vừa bỏ dấu tik chọn ở mục “Tắt các bộ gõ do trang web cung cấp” chưa?. Nếu chưa thì chọn vào.

Trong mục “Tắt các bộ gõ do trang Web cung cấp”/ Chọn “Thiết lập”

Chọn những bộ gõ cần tắt. OK

Cuối cùng bạn kiểm tra xem giữa phần mềm hỗ trợ gõ tiếng việt Unikey, Vietkey có xung đột với Plugin AVIM không?

Bạn thử tắt Unikey, Vietkey rồi gõ lại thử nhé.

He0_Style

Nếu các cách trên không được nữa thì cài lại win. heeeeeeeeeeee ết Hiện tại thì thấy ổn rồi. Chờ thêm xí nữa xem lỗi không. Cái này mà cài lại Windows thì lên đây hỏi làm gì.

danhtcb

Thi các cách sửa vừa trên đó rùi mà. Bácl am theo mà không được thì chẳng phải cài lại, chẳng nhẽ KẾT dùng thế để mỗi lần gõ lại tức như bò đá ah

hoaithuong209

Thi các cách sửa vừa trên đó rùi mà. Bácl am theo mà không được thì chẳng phải cài lại, chẳng nhẽ KẾT dùng thế để mỗi lần gõ lại tức như bò đá ah Thank bạn vừa ghé Topic. Hiện tại làm theo cách trên thấy ổn. Vì cái bản 15 này mình mới dính. Trước xài Windows 7 cũng dính, Giờ cài lại Windows 8 cũng dính. Nhưng Chrome không bị nên không phải lỗi do Windows. Nếu không khắc phục được thì phải dùng Chrome thôi.

Mình cũng dung ff15.0.1 mà không thấy lỗi đó đâu. Chỉ một vài người dính thôi. Không phải ai cũng dính. Mấy bản 14 trở xuống thì mình không gặp lỗi trên. Chỉ bản 15.0.1 này mới dính. Mà tạm thời (gian) ổn rồi.

Các chủ đề có liên quan khác