trungvina79

mình dùng laptop acer dùng ổ cứng WD 300G. hôm qua vẫn dùng bình thường tự nhiên hôm nay k vào được win. bật máy chỉ thấy màn hình đen xi.

Thế là cài lại win, đến lúc chọn phân vùng để cài thì nó báo "windows cannot be installed to disk 0 partition 1". chọn phân vùng nào cũng bị như vậy. fomat, xóa phân vùng, tạo mới các kiểu bằng hirent hay bằng đĩa windows thì mất rất nhiều thời (gian) gian ( phân châmvùng 50G). fomat xong khi cài windows vẫn báo như trên.

Mình thử ghost lại thì cũng mất rất nhiều thời (gian) gian(file ghost 3G mà nó báo mất hơn 3 tiếng). Rồi lại thử kiểm tra đĩa cứng bằng hirent thì thấy đĩa vẫn bình thường k có bad nhưng mà lúc kiểm tra thì chạy cũng chậm.

mình chắc chắn là do ổ cứng vì mình thử tháo ra lắp vào máy khác thì cũng bị tương tự. ai biết ổ cứng mình bị sao không chỉ dùng với

girlpinklove306

Bạn bỏ đĩa Windows vào cài lúc cài mà nó báo không cài lên Disk thì chọn Format cái Disk đó đi rồi cài tiếp. Format mà sợ mất thời (gian) gian.

Abrahan

tớ fomat rồi. fomat mất 1 tiếng xong vẫn báo như cũ mà theo mình nghĩ ổ bạn bị lỗi đọc ghi kém rồi

karl_lion

có thể bị bas secto rồi...dùng hiren di..format lại ổ c và cho nó làm ổ chính và active ổ c lên.....cài windows bt....nếu bad secto nhiều quá thì mua hdd mới là vừa

nếu format bằng đĩa windows xp thì bạn phải chọn quick format ấy

còn format bằng đĩa hiren boot thì bạn cứ delete hết cả 2 phân vùng đi rồi creat lại xem có được không

hung_Phat

tớ fomat rồi. fomat mất 1 tiếng xong vẫn báo như cũ mà Format kiểu gì mà 1h vậy trời. Format khi cài Windows hay bằng Hiren cũng có mấy giây thôi mà.

yu_sona87

Có phải bị lỗi 106 ko. Nếu bị lỗi 106 thì bạn làm như sau :

- Chép dữ liệu sang ổ chứng khác.

- Dùng chương trinh ontrack ổ đĩa (cái này có trong Hiren boot..)

- Sau đó chia lại phân vùng, cài lại windows hay ghost lại máy.

***Nếu không được nữa thì chuẩn bị dán ổ cứng mới

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

hale8085

Trường hợp của bạn khả năng bị bad ổ là rất cao. Trong trường hợp này bạn nên check bad ổ cứng, dùng HDD regenerator.

mình nghĩ có thể ổ cứng của bạn kém, lần trước cài lại windows cho cái máy ổ cứng kém mất hơn 1h mới xong

ổ cứng của bác có vấn đề rùi.

bác có thể cài windows 8 thử xem.

mình cũng gặp tình trạng tương tự như bác và vừa thay ổ cứng.

Cornell

bạn check ổ cứng có bị bad không nhé

nếu không bị bad thì bạn dùng đĩa boot xoá hết các ổ đi rồi chia lại phân vùng rồi tiến hành cài windows nhé bạn

Các chủ đề có liên quan khác