quandinhhong

Cho mình hỏi chút, Mình đang định mua 1 chuột không dây, 1 bàn phím không dây dùng cho laptop HP. Ngoài quán nó bán 1 bộ có cả chuột và phím. Nhưng không KẾT lắm. Muốn mua 1 chuột khác và 1 bàn phím khác. Nhưng nó bảo thế thì phải mất 2 chân căm USB vì mất 1 chân căm cho chuột và 1 chân căm cho usb (cắm dầu thu). Mình thì không tin lắm vì rõ dàng 2 thằng cùng 1 chuẩn mà nhỉ.

các bạn nào đang dùng như mình thì cho ý kiên với. Thank all

đúng rồi bạn,nếu bạn mua rời thì phải mất cả 2 đầu cắm,nó còn cổng giao tiếp nữa mà.cái bộ kia nó liền rồi,còn rời thì phải 2 cái thu chứ

tracy_terry

dâudaf là đúng bạn ạ . Vì nó ăn theo Model máy mà . Cùng Model thì mới cùng đầu cắm

lonelyakitek

bạn cứ ra ngoài mua thử đi, xem người ta tư vấn thế nào, tùy vào model máy và model chuột, bàn phím nữa

mỗi loại xài 1 cái thu riêng bác ạ .thường thì máy có 3 cổng usb bác xài thế thì tản nhiệt chuột bàn phím là full .muốn dùng nhiều thì phải mua bộ chia vậy (tầm 20k thôi )

Dùng chuột và bàn phím của Logitech có công nghệ Unifying tích hợp nhiều thiết bị với nhau: Keyboard và chuột khác nhau vẫn tích hợp một đầu thu unifying được nhé. Trước khi mua nên tham khảo ở web logitech để biết chuột và phím nào áp dụng công nghệ Unifying nhé.

Kort

Mua chuột không dây làm gì chứ? vừa không ổn định lại vừa tốn Pin (nuôi em nó cũng vất lắm đó )

True

lap top thì chỉ cần chuột thôi không cần bàn phím làm gì cả

mylove_bimat

lap top thì chỉ cần chuột thôi không cần bàn phím làm gì cả Chơi mấy trò cỡ như Au hay Boom mà bàn phím laptop thì cũng hơi xót đó bác

hongkieusa_93

nếu mua theo bộ ! thì dùng 1 đầu nhận ( vì nhà SX họ mã hóa cả 2 " phím và chuột " cùng 1 tần số )

nếu mua lẻ : thì chuột 1 đầu nhận và phím 1 đầu nhận

chip_ducon

Rìu vang mà hỏi ngớ ngẩn ghê Spam thì lên riu vàng thôi

đâu phải rìu vàng là cái gì cũng biết đâu

Bentleah

có rất nhiều dòng đó bạn, hp, dell,.... tùy vào mức chịu chơi của bạn thoy, bạn cứ lên phong vũ hay gì gì đó, tìm là thấy ., nhiều mẫu, nhiều mức tiền

tranmainhatk5

Từ hồi giờ chơi game, toàn dùng logitech.

Không bay sơn, phím êm ái, có nhiều con còn chống thấm nước.

Nói chung em là tín đồ của Logitech

Tham khảo nhé

baby_love_u95

Cho mình hỏi chút, Mình đang định mua 1 chuột không dây, 1 bàn phím không dây dùng cho laptop HP. Ngoài quán nó bán 1 bộ có cả chuột và phím. Nhưng không KẾT lắm. Muốn mua 1 chuột khác và 1 bàn phím khác. Nhưng nó bảo thế thì phải mất 2 chân căm USB vì mất 1 chân căm cho chuột và 1 chân căm cho usb (cắm dầu thu). Mình thì không tin lắm vì rõ dàng 2 thằng cùng 1 chuẩn mà nhỉ.

các bạn nào đang dùng như mình thì cho ý kiên với. Thank all Có thể là 1 thằng chân PS còn thằng kia chần usb, mà dùng có dây cho chắc bạn ạ, không dây ra quá 10m thì hét cũng không lên

Có thể là 1 thằng chân PS còn thằng kia chần usb, mà dùng có dây cho chắc bạn ạ, không dây ra quá 10m thì hét cũng không lên Thế có dây bạn ra được bao nhiêu mét.

Cho hỏi nếu bạn ra khỏi 10m bạn có còn thấy màn hình không?

Mình đang dùng không dây "Bộ Logitech MK 320", rất thoải mái đó bạn. vừa tiện mà vừa gọn gàng mà độ trể hầu như không có( tương tự như có dây bình thường).

Không tin thì bạn dùng thử. Nếu sai thì mình đứng yên cho bạn ném gạch thoải mái. hơ hơ

Các chủ đề có liên quan khác