pe_cuc

Vấn đế của em là con chuột quang mitsumi.

Mọi ngày dùng hết sưc bình thường. vấn đề có lẽ 2 hôm trước, em làm đồ án vẽ cad mà chuột cứ bị dính, nhả, không quét rộng lớn và kéo lê được. Bức quá em nóng tính cầm ném nó 1 phát , nhẹ thui sau đó nhẹ nhàng lau chùi và dùng tiếp ngon. Sau đó tới cái Case. cái nút power rất khỏ bật. Bật mãi mới lên. Hôm uất quá, đấm 1 đấm, nút lun phàn nhựa. Sau lại bật ngon

Ván đề chính là, bắt dầu trưa nay, con chuột bỗng nhiên đứng im. Mặc dù đèn vẫn sáng. Không hiểu bị sao, em reset máy, chuột chạy được 2 3 phút sau đó lại chết đứng, đèn vẫn sáng. Đổi chuột khác..dùng được lâu lâu ty, rồi lại tình trạng thế. Đổi cổng usb khác, vẫn dùng 1 lúc là đơ, dù đèn vẫn sáng.

Ai rành vấn đề này xin giúp em....

EM nghĩ có mấy nguyên nhân khách quan, em vứt chuột nên nó bị va đập dập mỏ mất. Em đấm cái Case làm mấy cái cổng usb lỏng hay hỏng. Lúc trưa, máy khỏi động hơi nặng nên em bật Start up, xoá bớt ứng dụng. Có khi xoá nhầm...

các bạn giúp em..gấp gấp gấp.

Birche

thế này mình cũng không bít còn có cái j để sửa không nữa ^^!

muathu0507

Cầm con chuột đó qua máy khác cắm thử. Vẫn k được thì cầm nó quăng xuống nước, xong lấy lên, quăng mạnh xuống đất, r lụm lên quặng mạnh vô tường, r lụm lên, quăng mạnh vô thùng rác, r đóng nắp thùng khác lại, bác vẫn chưa hả dạ thì bồi thêm mấy cái đạp vô thùng rác. Ngày hum sau, mở nắp thùng rác, bác sẽ thấy con chuột mới .

Cái case bác làm tương tự ih vậy nhé. Nhưng mà quăng cái case nó xuống cống ấy. Hehe .

Nói chứ đem ra tiệm sửa nha bác

arc_tv77

đôi khi mình cũng dính những lỗi vặt nhưng phải cài lại máy, nhiều lúc cũng ức chế lắm

Thêm 1 vấn đề các bạn ơi..hic hic.....để chuột trên bàn, cái dây hơi hơi dính nên khẩy cái dây ra tý...chạm dây chuột và...đứng im lun Nếu là con người chắc gọi là nó giận mình Vụ này khó hiểu ? Mới cái lại cái đĩa driver gốc của máy, hiện tại chưa đơ.... adidaphat...vụ này không xong là có cái dính bờ tường.ức văn chế

Các chủ đề có liên quan khác