Abrahamo

mình xài vga ati 7750 chơi nhiều game :BF2,crysis2,COD4,5,6,7,8.....còn nhiều.....mà không bị lỗi gì hết....

nhưng chơi game i am alive(bản full)......khi chạy game thì màn hình đen thui,chỉ nghe tiếng nhạc và hiện dòng thông báo ''video input out off range'',cách đó vài hôm cũng chơi game Fallout 3 cũng bị ''video input out off range ''

vậy nghĩa là sao vậy các bác............

do lỗi gì nhỉ

bạn thử chỉnh độ phân giải game về tương tự độ phân giải màn hình. Cài lại driver card màn hình thử xem bạn !

tracgiahan96

bạn thử chỉnh độ phân giải game về tương tự độ phân giải màn hình. Cài lại driver card màn hình thử xem bạn ! có thấy phần setting đâu mà chỉnh.................vừa chạy game là màn hình đen thui rồi...........chỉ nghe được tiếng nhạc....

mình chơi nhiều game rồi có bị đâu,ko lẽ do 2 game này bị lỗi...........

MrKen_pr09x

Nghi là nó không khớp độ phân giải giữa game và màn hình win, vài game nó hay gặp lỗi khi cân bằng độ phân giải của game và win.

Kelvin

mình vào screen resolution chỉnh RES 800x600----1600x1200 trước rồi vào game cũng bị ak

còn cách nào fix không các bác

Doran

Thử mượn 1 cái màn khác xem vào được game không nhé bạn, nếu được thì bạn chỉnh lại độ phân giải trong game về phù hợp với màn hình của bạn !

Thử mượn 1 cái màn khác xem vào được game không nhé bạn, nếu được thì bạn chỉnh lại độ phân giải trong game về phù hợp với màn hình của bạn ! mình copy nguyên cái thư mục game đó qua máy laptop rồi vào game chỉnh xong copy thư mục từ laptop qua máy bàn được ko..........chứ mình chỉ có 1 màn hình 15 inch ak

hat139

há há thật bất ngờ...........thành công mỹ mãn........

bạn nào bị y như mình thì làm theo nhé...........đừng lo không phải lỗi game,mà do lỗi màn hình của mình thôi.......

các bạn copy nguyên cái thư mục game vừa cài đặt,chép hết vào USB sau đó gắn vào máy laptop(nếu ai có) còn không thì đi mượn cái màn hình nào hỗ trợ RES cao cao(1366x768) chẳng hạn....

rồi chạy game trên USB đó..............sau đó vào phần setting của game chỉnh lại RES màn hình hợp với máy của mình là ok thôi.....

máy mình hiệu NEC LCD 15inch mặc định là 1024x768,chơi mấy game nào có mặc định như thế thì ok....

còn game nào có tỷ lệ RES cao hơn màn hình của mình thì chỉnh lại

đơn giản như thế mà giờ mới nghĩ ra

Dave

tình hình trớ trêu trở lại

chỉ fix được game i am alive còn 2 game kia không fix được..........

mà đút zo laptop thì chơi ngon lành

Các chủ đề có liên quan khác