vivian_lil_kery

Mình xài bộ gõ Unikey nhưng là bản Portable. Và khi Exit nó đi rồi xoá hết. Reset lại máy sau đó cài bản Setup vào máy. Thì khi mở lên thì Unikey lại giữ nguyên những cài đặt mà mình chỉnh cho bản Portable. Sao thế nhỉ ? Mình xoá hết Portable rồi mà. Như thế có nghĩa là nó có lưu vào Registry khi chạy. Mà xoá không hết. Nếu là bản Setup thì gỡ ra sẽ hết. Vậy có nên xài Portable khi mà nó cũng can thiệp vào Registry, nhưng khi nó bị lỗi thì không gỡ được, xoá cũng vô ích. Và một vấn đề nữa bạn nào biết cách khắc phục Unikey xung đột với FireFox không ?

peheo1510

unikey setup cho zui chứ bình thường nó cũng vừa là 1 phần mềm portable ùi mà bác, như winrar ý.

mà nó có xung đột gì với FF đâu, từ trước đến giờ em thấy nó là phần mềm gõ ngon nhất, hợp với toàn bộ các trình duyệt đó

Siarl

unikey setup cho zui chứ bình thường nó cũng vừa là 1 phần mềm portable ùi mà bác, như winrar ý.

mà nó có xung đột gì với FF đâu, từ trước đến giờ em thấy nó là phần mềm gõ ngon nhất, hợp với toàn bộ các trình duyệt đó Trước đây thì không. Kể từ khi FF lên bản 15 thì tớ bị. Nó nhảy chữ ấy mà. Ví dụ gõ " Chia sẽ " thì nó nhảy " dagfheyChia sẽ "... Mà tắt Unikey thì lại hết. Cách nào cũng không hết như tắt bộ gõ forum... chỉ có tắt Unikey là hết.

Trong Forum Vnz bạn không nên phải mở Unikey cũng được. Mình cũng bị xung đột nè. Mỗi lần vào forum thì tắt unikey đi hay convert nó sang Eng bằng phím tắt cho nhanh: Ctr+shift hay Alt+Z. Yên tâm nhe bạn. Cài vào máy luôn nha. V cho dễ xử lý.

Abrahan

Trong Forum Vnz bạn không nên phải mở Unikey cũng được. Mình cũng bị xung đột nè. Mỗi lần vào forum thì tắt unikey đi hay convert nó sang Eng bằng phím tắt cho nhanh: Ctr+shift hay Alt+Z. Yên tâm nhe bạn. Cài vào máy luôn nha. V cho dễ xử lý. Sang En nó cũng bị. Mình vừa làm chuyện lâu lâu vào Forum cho vui tí mà tắt đi bật lại thì ...Hic

muaxa_mac133

ừ, nhất là mấy diễn đàn hỗ trợ sẵn tiếng việt, mình bị hoài

còn chuyện unikey bạn xài Registry Defense quét hết toàn bộ hệ thống registry trc' khi cài bản setup là ok

detamgai_78

bác thử làm cách này xem, em cũng làm cách này là hết lỗi, mấy trang có hỗ trợ tiếng Việt thì ta xử lí lun..

Wacleah

bác thử làm cách này xem, em cũng làm cách này là hết lỗi, mấy trang có hỗ trợ tiếng Việt thì ta xử lí lun..
Mình thử hết rồi. Chỉ còn cách tắt Unikey là OK. Hic

Hiện bạn đang dùng bản unikey nào? vừa đổi những bản khác nhau chưa? bạn vừa thử vào registry xóa hết các khóa liên quan tới unikey chưa ?

maiyeu24880

- Bạn gỡ bỏ Unikey, dùng windows search, delete folders và files Unikey, dọn sạch Registries và cài lại Unikey thử xem.

- Bạn xem trang này:

- Bạn gỡ bỏ Unikey, dùng windows search, delete folders và files Unikey, dọn sạch Registries và cài lại Unikey thử xem.

- Bạn xem trang này: Thank nhé. Thấy bạn rành mấy vụ này. Nhưng mình làm hết mấy cách cơ bản đó trước khi lên đây hỏi mà vẫn không được. Trước đây nó không có lỗi như thế. FF 15 mới xuất hiện lỗi này. Mà Chrome thì không ?

abc_edf

Thank nhé. Thấy bạn rành mấy vụ này. Nhưng mình làm hết mấy cách cơ bản đó trước khi lên đây hỏi mà vẫn không được. Trước đây nó không có lỗi như thế. FF 15 mới xuất hiện lỗi này. Mà Chrome thì không ? Thử vô tới đây chưa HKEY_CURRENT_USER\Software\PkLong\UniKey

thấy Unikey chỉ lưu ở đây thôi... lẽ nào còn lưu cài đặt ở chỗ đó nhỉ...

Maccus

Thử vô tới đây chưa HKEY_CURRENT_USER\Software\PkLong\UniKey

thấy Unikey chỉ lưu ở đây thôi... lẽ nào còn lưu cài đặt ở chỗ đó nhỉ... Tớ gỡ sạch sẽ. Kiểm tra bằng cách Search cả trong Registry nhưng không có gì hết rồi cài lại vẫn thế. Nó chỉ xung với FF thôi mới đau chứ.

rose_2005

Thử gỡ lại 1 lần nữa đi bạn, xong xóa lại trong registry, quét rác toàn bộ hệ thống, dùng lại bản unikey này:

master_boy_s2

Hiện bạn đang dùng bản unikey nào? vừa đổi những bản khác nhau chưa? bạn vừa thử vào registry xóa hết các khóa liên quan tới unikey chưa ? Mình dùng bản 4.0 RC 2 mới nhất từ trang chủ. Trước vẫn xài nó lại không bị mà giờ lại bị
Thử gỡ lại 1 lần nữa đi bạn, xong xóa lại trong registry, quét rác toàn bộ hệ thống, dùng lại bản unikey này:

Banr của cậu cái Icon nó khác. Nó khác gì bản 4.0RC2 không thế. Mình dùng bản ở đây:

phan.akira

Trong các bản unikey thì mình thấy bản mình gửi bạn là bản final dùng ổn định nhất, ít lỗi nhất. Bản trong link của bạn là bản RC, chưa final nên có thể có 1 số lỗi phát sinh !

Weallere

Trong các bản unikey thì mình thấy bản mình gửi bạn là bản final dùng ổn định nhất, ít lỗi nhất. Bản trong link của bạn là bản RC, chưa final nên có thể có 1 số lỗi phát sinh ! Hỏi bạn câu nhỏ nữa sao nhiều trang chủ Unikey thế nhỉ. Bản thì 4.0 RC, Bản thì 4.0.8 Final, Trang chủ thì: unikey.vn, Unikey.org, Unikey.com.vn

hoang_quan735

Hỏi bạn câu nhỏ nữa sao nhiều trang chủ Unikey thế nhỉ. Bản thì 4.0 RC, Bản thì 4.0.8 Final, Trang chủ thì: unikey.vn, Unikey.org, Unikey.com.vn Chỉ có unikey.org là trang chính thức của chính tác giả, các trang còn lại là nguồn không chính thức nhé bạn, 1 số do các fan lập ra !

cao_nguyen3272

Chỉ có unikey.org là trang chính thức của chính tác giả, các trang còn lại là nguồn không chính thức nhé bạn, 1 số do các fan lập ra ! Nhưng trên trang unikey.org thì không có bản của bạn up cho mình. Mà chỉ có bản 3.0.6 Final và 4.0 RC2.

Đang dùng bản của bạn thấy ổn không biết có lỗi nữa không ?