Dagon

Dạo này thấy máy tính win7 của mình chạy chậm hẳn, khi vào dantri.com.vn đọc bài viết về phần mềm Advanced SystemCare phần mềm tối ưu hệ thống, Sau khi cài đặt có bản quyền em hý hửng vào quét tất cả với hy vọng máy sẽ chạy mượt mà hơn, Nhưng sau gần 3 tiếng quét khi khởi động lai máy nó báo lỗi:

BOOTMGR is Compressed

Press Ctrl+Alt+Del

Nhưng khi mình thực hiện thao tác Ctrl+Alt+Del nó lại về thông báo như ban đầu.

BOOTMGR is Compressed

Press Ctrl+Alt+Del

Vậy đâu là nguyên nhân, có phải do dùng windows Cr-ack nên sảy ra tình trạng vậy, nhờ các pro chỉ giúp mình với.

À cho mình cách khắc phục nhé

Edom

máy mình dùng Cr-ack hết nè , có sao đâu . chỉ nên cài một phần mềm tối ưu thôi . dùng " khôi phục hệ thống " nhé

Constantine

Trường hợp này windows không tìm ra file khởi động Bootmgr, cái này chắc phải dùng đĩa Hiren Boot để vào mini windows XP rồi copy file Bootmgr nào đó từ máy khác vào hay phải ghost hay cài windows lại.

P/s: Mình Advanced System Care Pro 5 mấy năm rồi chỉ làm máy chạy hiệu quả hơn chứ chưa gặp vấn đề gì

Tilman

dùng asc chỉ cần tích vào mấy cái dọn dẹp lịch sử,file rác,temporary,...kích vào mấy cai bảo vệ,p` thủ bị động j j đó quét rất lâu.chắc chủ pics nên cài lại win7.

Braden

bạn đừng cài lại windows chi mất công! bạn lấy dick windows 7 cho zô boot rồi chọn repair, sau đó bạn chọn dòng cuối là command Prompt -> sau đó bạn gõ bootrec /fixboot -> enter rồi khởi động lại xem kq nha!

khanh_tatuan

Quét rác sao mà nó quét luôn File Windows. Hic. Bạn thử Repair lại Windows xem sao. Không được thì phải cài lại rồi.

Thank cả nhà vừa giúp mình, Mình chạy lại windows từ hôm qua rồi, à mà nhân đây mình muốn hỏi cách add key bản quyền win7 vào windows Cr-ack có được không. hay lại chạy lại win!

Thank cả nhà vừa giúp mình, Mình chạy lại windows từ hôm qua rồi, à mà nhân đây mình muốn hỏi cách add key bản quyền win7 vào windows Cr-ack có được không. hay lại chạy lại win! Down bản gốc về cài rồi hãy add key vừa chuẩn vừa an toàn; hàng Cr-ack thì windows vừa bị tinh chỉnh rồi, có thể xẩy ra lỗi lung tung nếu update.

Các chủ đề có liên quan khác