the_lonelysheep

Chào tất cả người, tình hình là bạn mình có cài mật (an ninh) khẩu cmos nhưng bị quên giờ không biết phải làm sao, định tìm pin cmos tháo ra để reset lại nhưng tìm không thấy, các bạn cho mình hỏi là laptop có pin cmos ko?, mong tất cả người chỉ giùm

narutocr7

có chứ. mà tháo laptop ra cực lắm đấy. tháo xong ráp vào dư ra mấy con ốc

Denison

Không biết đoạn Video sau có giúp ích gì không:

nicho_las16

Chào tất cả người, tình hình là bạn mình có cài mật (an ninh) khẩu cmos nhưng bị quên giờ không biết phải làm sao, định tìm pin cmos tháo ra để reset lại nhưng tìm không thấy, các bạn cho mình hỏi là laptop có pin cmos ko?, mong tất cả người chỉ giùm Laptop khác với máy bàn ở chỗ bạn có tháo pin cmos ra cũng không reset đuợc pass cmos đâu. Đừng tháo mất công bạn ah.

Elgine

Mình hỏi thầy thì thầy nói là nó nuôi thông tin cấu hình bằng chíp nhớ được tích hợp sẳn trên main luôn, không co cmos như máy bàn, mình cũng vừa tháo máy ra rồi mà không thấy đâu ka

cuongvinh03

Laptop khác với máy bàn ở chỗ bạn có tháo pin cmos ra cũng không reset đuợc pass cmos đâu. Đừng tháo mất công bạn ah. Không reset cho cmos thì làm cách nào để reset đây bạn?

Không thì bác dùng đĩa Hiren Boot, đĩa đó có vài tool reset CMOS đó.

quên mk thì làm sao chạy đựợc ổ cd mà đòi chạy hiren's boot

quyen_thanh2001

Laptop khác với máy bàn ở chỗ bạn có tháo pin cmos ra cũng không reset đuợc pass cmos đâu. Đừng tháo mất công bạn ah. mình vẫn reset được mà, máy bàn thì tháo pin CMOS và rút nguồn, Laptop thì tháo pin CMOS và rút pin ra, tầm 5p trên lý thuyết (mình để đó đi làm chuyện khác nên cũng k biết bao phút nữa)

tieulan_xilano

để gỡ ra cho xóa pass Cmos hả? kg được đâu nhé bạn vì trên laptop Pass Cmos không lưu như trên DC mà được lưu trên 1 chip flash trên máy nên cho dù bạn có clear Bios pass vào Cmos vẫn còn nguyên đấy. Không mất được đâu.

sexx1997

Không reset cho cmos thì làm cách nào để reset đây bạn? Trước mình cũng bị như thế phải mang ra quán họ chọc chọc cái gì ở cổng máy chiếu ấy 1 lúc mới dc mất 30$. Cuối cùng đi đến kết luận không nên đặt pass cmos

Zani

mình vẫn reset được mà, máy bàn thì tháo pin CMOS và rút nguồn, Laptop thì tháo pin CMOS và rút pin ra, tầm 5p trên lý thuyết (mình để đó đi làm chuyện khác nên cũng k biết bao phút nữa) Có thể do laptop của bạn thuộc loại cũ hay có cấu tạo khác,... Chứ số đông laptop top bây giờ không reset pass cmos bằng cách tháo pin bạn ah

Brodi

lap nào mà chẳng có pin CMOS. Không có pin thì làm sao lưu được ngày giờ hệ thống, các cài đặt trong BIOS chứ

Gaetan

lap nào mà chẳng có pin CMOS. Không có pin thì làm sao lưu được ngày giờ hệ thống, các cài đặt trong BIOS chứ Có nhưng không reset được pass khi tháo pin của nó

eugenie_1304

Có nhưng không reset được pass khi tháo pin của nó Lại càng vô lý ah nha. Tháo pin ra lâu không bạn. Vì tháo ra máy sẽ mất nguồn lưu trữ, nó sẽ nhận mặc định là defaul mà.

Lại càng vô lý ah nha. Tháo pin ra lâu không bạn. Vì tháo ra máy sẽ mất nguồn lưu trữ, nó sẽ nhận mặc định là defaul mà. Mình bị thế này rồi. laptop của mình là vaio E ... Mình đặt pass nhưng quên. Đã tháo pin CMOS và nguồn ra và để đúng 1 buối sang lúc lắp pin vào thì ôi thôi, vẫn vậy . Đem lên trung tâm bảo hành thì mấy anh kĩ thuật viên bảo không reset pass CMOS cho laptop bằng cách tháo pinmáy hết bảo hành nên cắn rang nhờ mấy ông sửa mất 30$ liền

Các chủ đề có liên quan khác