katy_ttky

như vừa tiêu đề, dạo này em khởi động máy thì ổ đĩa F luôn chạy disk check mặc dù em tắt máy bình thường, không có vấn đề gì cả. Mấy bác cho em vì sao lại thế với cách khắc phục, với lại nếu nó cứ vậy hoài thì có ảnh hưởng gì đến máy không ạ?

như vừa tiêu đề, dạo này em khởi động máy thì ổ đĩa F luôn chạy disk check mặc dù em tắt máy bình thường, không có vấn đề gì cả. Mấy bác cho em vì sao lại thế với cách khắc phục, với lại nếu nó cứ vậy hoài thì có ảnh hưởng gì đến máy không ạ? chào bạn, Mình vừa từng bị như bạn và từng thay ổ cứng, lúc đầu thì nó check ổ đỉa E sau đó đến D và cuối cùng là toi luôn cái ổ cứng, mình lên mạng tìm hiểu thì tất cả người nói là do mình tắt máy đột ngột hay không đúng cách(nhưng thực chất là không phải vậy mình tắt máy theo từng bước đàng hoàng) không biết nguyên nhân là do thế nào nhưng nếu bạn gặp trường hợp này thì mình nghĩ ổ cứng của bạn bị hư rồi đó( do các cluster bị hư nên nó cứ check hoài ak) bạn nên dùng phần mềm chống phân mảnh ổ cứng về kiểm tra xem có khắc phục gì được không?. chúc may mắn

ngohuythanh_112

Bác có để nó check hết rùi vào windows không ???? hay là nhấn vào luôn ... nếu nhấn vào luôn...thì mở máy lúc nào nó cũng hiện ... nếu mà vừa check hết rùi ... vẫn còn thì lên google tìm : Tắt kiểm tra đĩa cứng chkdsk khi khởi động

nhoc_dkny_hn9x

chào bạn, Mình vừa từng bị như bạn và từng thay ổ cứng, lúc đầu thì nó check ổ đỉa E sau đó đến D và cuối cùng là toi luôn cái ổ cứng, mình lên mạng tìm hiểu thì tất cả người nói là do mình tắt máy đột ngột hay không đúng cách(nhưng thực chất là không phải vậy mình tắt máy theo từng bước đàng hoàng) không biết nguyên nhân là do thế nào nhưng nếu bạn gặp trường hợp này thì mình nghĩ ổ cứng của bạn bị hư rồi đó( do các cluster bị hư nên nó cứ check hoài ak) bạn nên dùng phần mềm chống phân mảnh ổ cứng về kiểm tra xem có khắc phục gì được không?. chúc may mắn bây h thì mới chỉ check ổ F thôi, chưa chuyển qua check ổ khác. Mình cũng đà dùng Smart Defrag để chống phân mảnh rồi, và cũng dùng Disk Doctor trong Toolbox của Advanced System Care nhưng không tìm thấy lỗi nào

máy tính của mình do convert ổ từ FAT sang NTFS, nên giờ chứ bật máy lên là nó lại check như thế. Mềnh chứ enter bỏ qua, k biết đến khi nào thì hư ổ

Các chủ đề có liên quan khác