Cho mình hỏi là mình tính làm 1 file ghost, nhưng mình chưa hiểu vè cách thức nó lưu file ghost mình lại, Mình bây giờ có cần cài lại windows rồi mới tạo 1 file sao lưu file ghost không, hay là chương trình ghost nó sẽ lưu lại hiện trạng windows hiện tại rồi khi mình bung thì wins sẽ như hiện tại ? Vì wins hiện tại của mình khá nhiều lỗi nen mình muốn biết thêm về cách thức hoạt động lưu file ghost. Mình có nên cài lại windows cài lại soft 1 cách hoàn chỉnh rồi mới lưu lại file ghost hay không ? các bạn chỉ dẫn mình nhe

ngocson_20_4_86

Nếu windows bị lỗi thì nên cài lại! Nhận driver và setup những chương trình cần thiết để sau này không cần cài lại khi bung file GHOST.

Sau khi cài Hệ Điều Hành và tải chương trình tạo GHOST 11.5 về cài lên C:\ và khởi động máy vào GHOST tiến hành tạo!

Tạo file GHOST thì có rất nhiều bài bạn hãy tìm trên GOOGLE :d

keokeohaha

File ghost tương tự như bạn lưu file word vậy đó .... làm xong thì save lại ... nếu trong lúc xài mà bị trục trặc thì bạn này mở file nó lên lại ...để làm lại từ đầu

Nguyên tắc hoạt động thì nói như trên là lưu tất cả những thứ trong ổ đĩa (bạn KẾT chọn ổ nào thì nó làm ổ đó ) thành 1 file .... khi máy bác xài mà cảm giác bị lỗi nhìu quá .... nặng nề ... thì burn file ghost ra ... máy tính lại trở lại như lúc bạn ghost

lưu ý : nếu bị virus thì lo mà diệt hết rùi hãy burn file ghost .. vì virus không có nằm ở 1 ổ đĩa

Win lỗi thì cài lại mới đi ... tốt nhất cài windows xong ... cài driver xong .. cài các soft cần thiết như office , mấy phần mềm cần cho chuyện mình .... còn những phần mềm như xem phim , nghe nhạc , theme , game j đó .... nói chung những thứ luôn luôn có sẵn trên mạng .... và thường update ... thì khỏi cài

Còn cách tạo file ghost đơn giản (có luôn cách ghost) thì xem cái này:

Nếu là dân rành rùi thì chuyển sang dùng hiren boot ... lên google tham khảo vì nhìu bài lém

phuongii_le

Cho mình hỏi là mình tính làm 1 file ghost, nhưng mình chưa hiểu vè cách thức nó lưu file ghost mình lại, Mình bây giờ có cần cài lại windows rồi mới tạo 1 file sao lưu file ghost không, hay là chương trình ghost nó sẽ lưu lại hiện trạng windows hiện tại rồi khi mình bung thì wins sẽ như hiện tại ? Vì wins hiện tại của mình khá nhiều lỗi nen mình muốn biết thêm về cách thức hoạt động lưu file ghost. Mình có nên cài lại windows cài lại soft 1 cách hoàn chỉnh rồi mới lưu lại file ghost hay không ? các bạn chỉ dẫn mình nhe lên GG search ra cả đống

Các chủ đề có liên quan khác