Panteno

chẳng là mình thấy nhiều diễn đàn có chụp hình ảnh và đưa lên tất cả người được xem nhưng mình thấy 1 thời (gian) gian sau ảnh đó không còn nhìn thấy được nữa(bị xoá ).mình muốn hỏi tất cả người là có cách nào để hình ảnh đó lúc nào cũng xem được mà không bị lỗi không hay có cách nào để lưu trữ hình ảnh đócoi nhưmình tải hình ảnh vào thẻ nhớ điện thoại mà không bị xoá không để lúc nào cũng xem được hình?.thanks

nguyenlc07

bạn phải up hình lên 1 host nào đó, nhưng bạn phải đăng ký tài khoản ở trang web đó, có tài khoảng thì sẽ có mục lưu trữ đường link, link chèn forum v.v.. chứ chèn vào diễn đàn 1 thời (gian) gian sẽ bị die àh.

Hình ảnh bạn up lên mạng sẽ được lưu trữ ở 1 host nào đó. Một số host sau 1 thời (gian) gian có những đợt kiểm tra / bảo trì / nâng cấp có thể dẫn tới mất file hay đường dẫn ảnh thay đổi dẫn tới không hiển thị được hình. Nếu bạn KẾT hình nào đó thì có thể nhấp chuột phải chọn save picture để lưu về máy tính xem !

muốn không bị xóa thì up lên facebook, mediafire, skydrive, dropbox, google drive..., khi nào cần xem thì tải về

Hodei

muốn không bị xóa thì up lên facebook, mediafire, skydrive, dropbox, google drive..., khi nào cần xem thì tải về Vẫn có thể bị xóa bạn ợ !

Aelfdane

M thì vẫn sử dụng 1 host up ảnh, tạo 1 tài khoản và up lên như vậy nó sẽ lưu giữ được lâu trừ khi tài khoản bị block hay bị del. Bạn thử ở host này xem:

M vẫn dùng nó khi up ảnh ở các diễn đàn.

Vẫn có thể bị xóa bạn ợ ! ảnh trên facebook thì làm sao mà xóa được.

lưu trên mediafire: nếu không vi phạm bản quyền (hình của mình mà vi phạm với ai), nếu không vào tài khoản 1 lần/tháng... thì làm sao mà xóa được. Bạn có thể dùng thủ thuật này để không bị xóa trên mf nè: ví dụ tên file là "my picture.jpg" thì bạn đặt tên là "my.picture.jpg" đảm bảo mf không xóa được.

Những dịch vụ còn lại thì chưa nghe xóa bao giờ

hieu_bop

ảnh trên facebook thì làm sao mà xóa được.

lưu trên mediafire: nếu không vi phạm bản quyền (hình của mình mà vi phạm với ai), nếu không vào tài khoản 1 lần/tháng... thì làm sao mà xóa được. Bạn có thể dùng thủ thuật này để không bị xóa trên mf nè: ví dụ tên file là "my picture.jpg" thì bạn đặt tên là "my.picture.jpg" đảm bảo mf không xóa được.

Những dịch vụ còn lại thì chưa nghe xóa bao giờ Bạn có chắc chắn 100% là tồn tại vĩnh viễn ko

thoai14584

Bạn có chắc chắn 100% là tồn tại vĩnh viễn không Dịch vụ lưu trữ đâu phải của mình đâu mà mình dám chắc 100%, nhưng có thể lâu đến khi bạn tìm ra giải pháp tốt hơn.

Dịch vụ lưu trữ đâu phải của mình đâu mà mình dám chắc 100%, nhưng có thể lâu đến khi bạn tìm ra giải pháp tốt hơn. Ờ, nói chung vẫn có khả năng mất dữ liệu, lâu hay mau thì còn hên xui nhiều yếu tố !

Amos

Lưu trữ DATA một chỗ làm gì tuyệt cú đối, mình lưu cả hàng chục chỗ mà vẩn lo die đây

lahai72

bạn up ảnh lên đi, cái này của google nên không lo mất ảnh, đại ca google mà

Các chủ đề có liên quan khác