trungnhutinfor

tình hình là con laptop cua em mới mua khoảng 2 tháng

cứ xài 3--->4h là rớt mạng .lúc đầu tưởng là do modem bị hỏng . nhưng cắm 2 máy vào chạy thì máy kia vẫn không sao

đem di bảo hành 2 lần rồi lần nào nó cũng cài lại windows . làm em phải cài lại toàn bộ phần mềm .

mấy ngày nay thì bị trầm trọng hơn cứ có khi xài mới 30' vừa bị rớt mạng .

pro nào biết nó bị hư gì chỉ em với

chứ đem di bảo hành nó lại cài windows nữa .

Colver

bạn up nửa đêm thì ai mà giúp cho chứ. bạn phải đi bảo hành lại ùi, bảo nó xem phần card mạng của bạn có vấn đề gì ko? cái này mình nghĩ là do phần cứng chứ không phải do phần mềm. có khi xài lâu nó nóng, nó lại không nhận mạng

nhoxbaby1327

Có thể tại đầu cắm mạng thì sao

Thử đổi cái đầu cắm mới đi có thể bị do cái đó

trước của mình cũng rớt lên rớt xuống đổi cái đầu cắm dây mạng là hết

laptop sao không xài wifi đi cũng dc mà

hoahongcogai686

Có thể tại đầu cắm mạng thì sao

Thử đổi cái đầu cắm mới đi có thể bị do cái đó

trước của mình cũng rớt lên rớt xuống đổi cái đầu cắm dây mạng là hết

laptop sao không xài wifi đi cũng dc mà cam dây mang # cung vay cậu ak . con phan wifi thi không tinh kiem ra loi de di bao hanh chứ máy mới mua mà

True

vote đi bảo hành lần nữa

muốn biết cái nào hư thì tìm cái card mạng máy nào đó gắn vào thử xem có bị lỗi không, nếu có thì tìm mua cái card mạng khác

nếu còn không được thì vote thay chuột và bàn phím, lỗi sẽ được khắc phục

anh_tan_th

tình hình là con laptop cua em mới mua khoảng 2 tháng

cứ xài 3--->4h là rớt mạng .lúc đầu tưởng là do modem bị hỏng . nhưng cắm 2 máy vào chạy thì máy kia vẫn không sao

đem di bảo hành 2 lần rồi lần nào nó cũng cài lại windows . làm em phải cài lại toàn bộ phần mềm .

mấy ngày nay thì bị trầm trọng hơn cứ có khi xài mới 30' vừa bị rớt mạng .

pro nào biết nó bị hư gì chỉ em với

chứ đem di bảo hành nó lại cài windows nữa . Chịu khó đem bảo hành ngồi đợi bảo nó test kĩ đi, chứ cứ đem đi xong rồi đem về để được cài lại windows thì chả có gì để nói

detamgai_78

nếu 30' rớt mạng sao lúc đi bảo hành kêu họ đẻ khoảng 30' xem sao.để họ còn biết đường sửa

Wat

chắc do lỗi card mạng thôi bạn à, đem sang bảo hành nó xem cho nhưng nhớ nói là vừa cài windows và cài lại driver rồi vẫn bị nhé chứ k nó lôi ra cài windows lại thì bằng hòa

chencuong

Bọn đó bán cho được máy thôi . Chứ bảo hành thì làm như cứt . Làm cho qua chuyện vậy thôi. Tốn ít tiền đem ra tiệm coi là chắc ăn nhất.

hoai_thu

máy mình lúc mới về cũng tầm 2-3 tiếng là rớt mạng,mình cũng để ý là 1 khi mình load file nặng,chơi game online như cf,xem phim mà load nhiều tập thì nó rớt,còn lại thì bình thường.sau đó mình cài lại up drive mới nhất thì ngon.

ps: mình dùng wifi,còn nếu bạn dùng mạng dây thì xem lại cái giắt mạng với cổng kết nối máy bạn có bị lỏng không.

chứ còn nói suông thế này thì khó cho a e

gian_ho

máy mình lúc mới về cũng tầm 2-3 tiếng là rớt mạng,mình cũng để ý là 1 khi mình load file nặng,chơi game online như cf,xem phim mà load nhiều tập thì nó rớt,còn lại thì bình thường.sau đó mình cài lại up drive mới nhất thì ngon.

ps: mình dùng wifi,còn nếu bạn dùng mạng dây thì xem lại cái giắt mạng với cổng kết nối máy bạn có bị lỏng không.

chứ còn nói suông thế này thì khó cho a e mình xài thử 2 máy máy kia không sao . máy mình thì rớt . giắt mạng không lỏng cậu .

Các chủ đề có liên quan khác