Briggere

Em đang dùng con Macpro MC700, hiện giờ chạy windows 7 lên, chưa làm gì mà nhiệt độ vừa xấp xỉ 93 - 99 độ C. Hoàn toàn vừa tắt hết các chương trình khởi động, khay hệ thống cũng không có tình trạng 1 file .exe mà chạy tới 6 - 7 cái gây tốn CPU. Trái lại CPU ở ngưỡng 30% hiệu suất. Mà không hiểu sao quạt tản nhiệt chạy vù vù. Nhiệt độ thì lên rất cao. Đương nhiên con laptop của e mới mua ạ.

Có ai bị như vậy không xin chỉ giáo. Tất nhiên là không dùng cách cài lại win. Thì toi em .

Thank!

men_lovy_love9x

làm sao mà xem dc nhiệt độ vậy bạn???? lấy nhiệt kế đo hả chắc bạn nhầm với 100% usage thôi. Bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết đi, còn phần mềm nào lúc đó không dùng thì tắt bớt đi. Còn nếu máy bạn lâu không vệ sinh thì tháo ra lau bụi linh tinh đi còn bôi keo tản nhiệt vào cpu nữa

làm sao mà xem dc nhiệt độ vậy bạn???? lấy nhiệt kế đo hả chắc bạn nhầm với 100% usage thôi. Bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết đi, còn phần mềm nào lúc đó không dùng thì tắt bớt đi. Còn nếu máy bạn lâu không vệ sinh thì tháo ra lau bụi linh tinh đi còn bôi keo tản nhiệt vào cpu nữa Noob kinh khủng, vừa bảo mới mua....

Nhiệt độ CPU mắc j` đo không được?

===> đề nghị không comment nhảm.

@ftx10x bạn nên đem tới mấy cửa hàng apple hỏi nó cho chắc

no_promises1026

làm sao mà xem dc nhiệt độ vậy bạn???? lấy nhiệt kế đo hả chắc bạn nhầm với 100% usage thôi. Bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết đi, còn phần mềm nào lúc đó không dùng thì tắt bớt đi. Còn nếu máy bạn lâu không vệ sinh thì tháo ra lau bụi linh tinh đi còn bôi keo tản nhiệt vào cpu nữa Hô hô, nhiệt độ CPU dùg các phần mềm như Speedfan mà đo..Bác này KẾT tỏ ra nguy hiểm.!

Còn như tình hình của thớt thì mình nghĩ có thể bên trong nhiều bụi hay keo tản nhiệt bị khô hay sao ấy. Máy mới nên tốt nhất đem đi bảo hành, chứ ngồi vọc máy lung tung thì coi chừng hỏng ấy.!

Jordon

bạn dùng mấy Mac thường thì phần cứng của nó không tương KẾT Windows và MS cũng không có viết HĐH trên nền tảng Mac nên có thể đó là nguyên nhân. không biết lúc bạn mua nó cài cho bạn HĐH gì ? có khi bạn nên cài HĐH Mac lại xem sao.

luubichtram1993

làm sao mà xem dc nhiệt độ vậy bạn???? lấy nhiệt kế đo hả chắc bạn nhầm với 100% usage thôi. Bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết đi, còn phần mềm nào lúc đó không dùng thì tắt bớt đi. Còn nếu máy bạn lâu không vệ sinh thì tháo ra lau bụi linh tinh đi còn bôi keo tản nhiệt vào cpu nữa Lại 1 thánh nữa trong ketnooi.com/forum, thiếu gì soft đo nhiệt độ, không cần soft nữa, xem trong bios cũng dc

amylee_m88

làm sao mà xem dc nhiệt độ vậy bạn???? lấy nhiệt kế đo hả chắc bạn nhầm với 100% usage thôi. Bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết đi, còn phần mềm nào lúc đó không dùng thì tắt bớt đi. Còn nếu máy bạn lâu không vệ sinh thì tháo ra lau bụi linh tinh đi còn bôi keo tản nhiệt vào cpu nữa Lấy tay sờ, thấy phồng rộp là khỏang 100% mà

duc_phuc_chien

mình nghĩ bạn nào có nhiều kinh nghiệm về Cpu nên lập 1 topic riêng về vấn đề CPU.mình thấy rất nhiều người hỏi về vấn đề CPU nhảy lung tung hay luôn 100% mà không có câu trả lời thoả đáng.toàn rải rác các topic hỏi.

Parnell

Nếu là máy mới bạn nên đem đến cửa hàng để ktra là giải pháp hợp lý và làm bạn an tâm nhất

betty_bitty90

Cài lại mac mà nó vẫn nóng thì bạn nên đem đi kiểm tra phần cứng!

Nhưng mà nếu máy còn bảo hành thì đem đi bảo hành cho an toàn, sau đó hỏi lại kĩ thuật viên về nguyên nhân để them khảo

buomtrang6988

trường hợp này thấy lạ...nói chung là máy đang mới thì tốt nhất là mang đi bảo hành cho chắc bác ah

làm sao mà xem dc nhiệt độ vậy bạn???? lấy nhiệt kế đo hả chắc bạn nhầm với 100% usage thôi. Bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết đi, còn phần mềm nào lúc đó không dùng thì tắt bớt đi. Còn nếu máy bạn lâu không vệ sinh thì tháo ra lau bụi linh tinh đi còn bôi keo tản nhiệt vào cpu nữa Nhảm! xem nhiệt độ là chuyện quá đơn giản. Lần sau nên phụ thuộc cột đừng có phán bậy bạ.

thanhbinh_an

làm sao mà xem dc nhiệt độ vậy bạn???? lấy nhiệt kế đo hả chắc bạn nhầm với 100% usage thôi. Bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết đi, còn phần mềm nào lúc đó không dùng thì tắt bớt đi. Còn nếu máy bạn lâu không vệ sinh thì tháo ra lau bụi linh tinh đi còn bôi keo tản nhiệt vào cpu nữa

Bác... bác .... bác cho em xin chữ kí..........

Các chủ đề có liên quan khác