langdu_lukhach

Mình vừa chọn Aero Themes nhưng giao diện win7 vẫn không trong suốt được, ai giúp giùm với

Mình thấy thông tin trên mạng cách làm trong suốt win7 như vầy:

Nhấn phải lên Desktop ----> Personalize ---> Windows Color, chọn phần Color Intensity , càng kéo thanh trượt về bên trái thì càng trong suốt

Nhưng khi mình mở windows color lên thì nó không có phần color intensity mà chỉ có như vầy:

Ai giúp được Thank nhiều ạ

atrangbeo266

Windows 7 Home Basic hay Stater thì không hỗ trợ Aero.

Nếu máy chạy các phiên bản khác, có thể bạn chưa cài driver graphic (nhất là các máy chạy chip AMD).

Heort

Windows 7 Home Basic hay Stater thì không hỗ trợ Aero.

Nếu máy chạy các phiên bản khác, có thể bạn chưa cài driver graphic (nhất là các máy chạy chip AMD). Bạn ơi, kiểm tra như thế nào để biết máy mình cài phiên bản nào nhỉ?

nhokvip_pro

Bạn ơi, kiểm tra như thế nào để biết máy mình cài phiên bản nào nhỉ? 1. Vào Satr - gõ winver.

2. Bạn cài đúng Driver Vga.

3. Kích vào cái dòng "Troublesoot problem..." để nó Fix

win này có aero, bạn xem lại driver vga nhé

VGA là cái card màn hình hả bạn? Mình đâu biết nó ở chỗ nào đâu

1. Vào Satr - gõ winver.

2. Bạn cài đúng Driver Vga.

3. Kích vào cái dòng "Troublesoot problem..." để nó Fix

Mình bấm vô winver thì nó hiện ra cái bảng này @@

bạn driver VGa vào

Như vậy là phải cài VGA vào hả bạn, ông chú ổng cài win7 cho mình, hình như ổng nói thiếu card màn hình @@

Anwar

Mình cũng cài windows ultimate 32bit hiệu ứng aero vẫn có mà nhỷ

Bạn tham khảo thêm nhé.mà kis của bạn chưa kích hoạt hả bạn

Bạn tham khảo thêm nhé.mà kis của bạn chưa kích hoạt hả bạn Mình không biết nữa, kaspersky lâu lâu nó turn off click chuột vô hoài mà turn on không dc, restart lại máy nó turn on lại bình thường @@

chucongtu86

Bạn tham khảo thêm nhé.mà kis của bạn chưa kích hoạt hả bạn Mình làm theo rồi, nó nói thiếu video card, biết down ở đâu bây giờ @@

Mà ông chú cài win7 cho mình nói đây là win7 bẻ khóa, không phải bản quyền. Nếu update thì không biết win7 nó có bị lỗi gì không?

bestking13

Trước tiên là bộ win, 2 bộ Windows 7 Home Basic hay Stater thì không hỗ trợ Aero.

Sau đó là Driver VGA cho máy, không có driver GVA thì cũng không dùng được giao diện Aero

peju_kyumin

cái này là do máy bạn không có card màn hình. máy mình cũng thế và cách sửa là bạn vào phần Graphics driver ở thanh toolbars và sửa cấu hình trong Display setting

về 32 bit

Iakovos

Mình làm theo rồi, nó nói thiếu video card, biết down ở đâu bây giờ @@

Mà ông chú cài win7 cho mình nói đây là win7 bẻ khóa, không phải bản quyền. Nếu update thì không biết win7 nó có bị lỗi gì không? dùng laptop hay pc thì cho xin cái tên máy để tất cả người tìm driver giúp bạn

bạn clik chuột phải vào my computer chọn properties-> advance system settings -> ở tab advance chọn settings ở phần performace rồi chọn adjust for best appearance. thử xem được k nhé

cái này là do máy bạn không có card màn hình. máy mình cũng thế và cách sửa là bạn vào phần Graphics driver ở thanh toolbars và sửa cấu hình trong Display setting

về 32 bit

Máy mình hiện đang ở 32 bit nhưng nó không trong suốt.

dùng laptop hay pc thì cho xin cái tên máy để tất cả người tìm driver giúp bạn

1) Bản windows đang cài là Basic or Start.

2) Bản ghost cho máy cấu hình thấp.

thì cứ up windows lên, có gì không được thì Cr-ack lại, chẳng sao cả

Thành thật Thank tất cả người vừa quan tâm ạ nhưng mình không dám vọc laptop đâu, lỡ vọc hư phải cài lại mệt lắm @@

thanhsonbg_vnn

bạn clik chuột phải vào my computer chọn properties-> advance system settings -> ở tab advance chọn settings ở phần performace rồi chọn adjust for best appearance. thử xem được k nhé Vẫn không được bạn ơi

Các chủ đề có liên quan khác