khinhnguoi.info

tình hình là mình có cái box WD 1TB.trước copy tốc độ vẫn dc khoảng 30mb/s.nhưng không hiu sao dạo này tốc độ cop chậm kinh lun.ai bít cho hỏi liệu có phải bad ổ rùi không và cách khắc phục.cũng thử chạy chữa bad ổ.nhưng tốc độ test cũng chậm dọa người lun.có cách nàok o nhỉ.mà cái lỗi này có bh dc không ta.vẫn con bh mấy tháng?

Vayle

Ổ 1Tb mà test bad thì phải 5h trở lên. Bạn nên test thử nếu có bad cắt càng sớm càng tốt, mà tốc độ copy trong máy bạn cao k, nếu vẫn thấp thì do ổ C bạn đầy quá chạy chậm ấy.

fan_tazy

Ổ 1Tb mà test bad thì phải 5h trở lên. Bạn nên test thử nếu có bad cắt càng sớm càng tốt, mà tốc độ copy trong máy bạn cao k, nếu vẫn thấp thì do ổ C bạn đầy quá chạy chậm ấy. mình toàn dùng windows 7.tốc độ cóp toàn trên 30mb mà.cắm thử cái box 2.5 của mình vào thì vẫn chạy ầm ầm.mình bực quá tháo cái ổ 3.5 1tb đấy ra rùi cắm trực tiếp vào mà vẫn không cải thiện.mà hình như do sau khi mình format tưởng nó nhanh hơn nhưng mà lại còn chậm hơn nữa.hic

love.okio

Do bị bad sectoer đấy bạn ơi, mình cũng bị như vậy do mất điện tắt nguồn giữa chừng. Dùng HDD General scan một đóng bad, dùng partition chia lại ổ đĩa, format lại toàn bộ ổ đĩa cũng không xong, đang dùng hdd low format chạy cả 2 ngày rồi chưa xong. Cố gắng mà k được nữa thì đem ra tiệm bảo hành thôi. Giờ cứ sợ đang chạy mà nó lại cúp điện giữa chừng nữa thì tèo luôn. K biết dùng biện pháp đổi hdd box có được k, mà ổ WD đâu có đổi box được.

Do bị bad sectoer đấy bạn ơi, mình cũng bị như vậy do mất điện tắt nguồn giữa chừng. Dùng HDD General scan một đóng bad, dùng partition chia lại ổ đĩa, format lại toàn bộ ổ đĩa cũng không xong, đang dùng hdd low format chạy cả 2 ngày rồi chưa xong. Cố gắng mà k được nữa thì đem ra tiệm bảo hành thôi. Giờ cứ sợ đang chạy mà nó lại cúp điện giữa chừng nữa thì tèo luôn. K biết dùng biện pháp đổi hdd box có được k, mà ổ WD đâu có đổi box được. híc.cái này mua tận hn.mình thì ở lc.bảo hành dc còn nhục.liệu có phải do mình format không nhỉ?con 1tb này làm mình đau đầu quá rùi.cop 1 lúc nó còn xuống chưa đến 1mb/s có giết người không cơ chứ.có cao thu nào bít cách khăc phục tốt nhất ko? thack nhìu

nhock_paper

Ý mình hỏi là copy từ phân vùng này qua phân vùng khác của hdd trong máy thì tốc bao nhiu, nếu copy trong hdd trong máy mà tốc cao, copy từ máy ra hdd box tốc thấp thì do cái hdd box của bạn rồi, format chẳng sau cả k làm giảm tốc độ đâu, mình ngĩ bị bad thật rồi, thử cắm máy test bad, nếu có bad, còn bảo hành thì đem bh, k còn thì nếu bad ít thì cắt bad dùng đỡ nhưng dễ die. Nếu bad quá nhìu thì low level format là bước cuối. Good luck bro nhé

Atleigh

Ý mình hỏi là copy từ phân vùng này qua phân vùng khác của hdd trong máy thì tốc bao nhiu, nếu copy trong hdd trong máy mà tốc cao, copy từ máy ra hdd box tốc thấp thì do cái hdd box của bạn rồi, format chẳng sau cả k làm giảm tốc độ đâu, mình ngĩ bị bad thật rồi, thử cắm máy test bad, nếu có bad, còn bảo hành thì đem bh, k còn thì nếu bad ít thì cắt bad dùng đỡ nhưng dễ die. Nếu bad quá nhìu thì low level format là bước cuối. Good luck bro nhé hic.vừa test xong.cop trong ổ cũng chỉ dc khoảng 1mb/s.ổ này mình cũng không dùng nhìu lắm mà vừa bad dc rùi là sao nhỉ.bực thật.chẳng bít có bảo hành dc nữa không đây

ngocthe76

Ngộ nhỉ, nếu bad ổ rời tháo ổ rời ra copy trong ổ speed vẫn cao bt chứ sao lại 1MB/s...chuẩn NTFS vs các hdd 5400rPhần mềm cũng tầm >30MB/s.....thử quét virus trong máy, dọn rác, dọn registry, tăng dung lượng cho ổ windows lên xem sao

Clerk

Ngộ nhỉ, nếu bad ổ rời tháo ổ rời ra copy trong ổ speed vẫn cao bt chứ sao lại 1MB/s...chuẩn NTFS vs các hdd 5400rPhần mềm cũng tầm >30MB/s.....thử quét virus trong máy, dọn rác, dọn registry, tăng dung lượng cho ổ windows lên xem sao ko.nghĩa là cop giữa 2 ổ trong cái box đấy cũng chậm.mà cóp từ ổ trong máy sang cái box đấy cũng chậm.lắp cái box khác vào vẫn cop trên 30bm mà.chắc chắn do cái ổ rùi.vấn đề là xử lí như tn thui.hic

penhox_codon

Nếu 3.0 mà copy chậm thế này bạn xem lại HDD của bạn Xem chứ k phải cài đặt máy đâu

andoangian

ko.nghĩa là cop giữa 2 ổ trong cái box đấy cũng chậm.mà cóp từ ổ trong máy sang cái box đấy cũng chậm.lắp cái box khác vào vẫn cop trên 30bm mà.chắc chắn do cái ổ rùi.vấn đề là xử lí như tn thui.hic Ừ vậy do ổ hdd box rồi, có bad phải đem bh thôi. Còn bh mà lo gì

me_myself_i_q

hic.nghe chừng không có phương án nào ngoài mang đi bh.mõi tội xa quá.thank anh em nhé.có gì Phần mềm sau

Các chủ đề có liên quan khác