quoc_sinh_hoang

Mấy pro cho em hỏi là BKAV và Kaspersky thì phần mềm nào nặng máy hơn ạ.. và dùng cái nào là tốt.. ^^

chà mấy bác chuộng Kaspersky quá nhỉ, hehe, công nhận phần mềm đó dùng tốt thật, nhưng riêng em thì 1 người Việt thì em dùng hàng Việt thôi.. lũy 1 phần nhỏ nào đó vào nền CNTT của VN ta mà...

sad_daytv9999

Nặng thì không có cái nào nặng đâu bạn, cứ yên tâm mà dùng!

Còn chất lượng vẫn không khẳng định được bạn àk!!!

Vì mỗi khu vực nó chuộng một loại sâu, mã độc khác nhau nên đôi khi ở chỗ này nó không bằng còn ở chỗ khác thì chưa chắc

Tuỳ bạn thôi, nhưng mình thấy KIS vẫn hơn nhiều cái. Nặng thì cũng không quá nặng ^^

anhkeen

Dùng BKAV đi bạn , ủng hộ phần mềm Việt vẫn biết là chưa bằng KIS được

Leroux

Mình thấy Bkav 2012 vừa nhẹ hơn rất nhiều so với các phiên bản trước rồi

đã từng dùng cả hai phần mềm thấy bk dùng ổn định đấy chứ, kis quet thỉnh thảong hay bị treo máy

zaike_2909

Đã từng dùng KIS bản quyền nhưng sau 3 tháng thì remove vì nặng máy quá dù thời (gian) điểm dùng KIS cấu hình laptop của mình không hề yếu. Có thể phiên bản mới vừa hạn chế được phần này.

Hiện tại trên laptop mình dùng Avira IS.

BKAV hiện mình đang dùng trên máy bàn thấy cũng khá nhẹ.

mouse.tepid

mình k KẾT bkav cho lắm vì nhiều người nói là hay báo ảo, mình thì chưa buồn test, KIS chạy nền thì nhẹ lắm, quét nó mới ngốn thôi. Còn nếu muốn nhẹ mà an toàn thì cứ eset đi

nhoc_heyho

trước hết phần lớn người Việt Nam ta có thói quen là KẾT dùng hàng ngoại . nên Kas là ưu tiên rồi,

nếu bạn chịu chi thì mình khuyên thẳng bạn nên dùng Bkav Pro rất tốt ( trả phí mà ) , chức năng hộp cát để chạy môi trường ảo hoàn toàn như kas thôi . mình dùng rất hài lòng.

Là người Việt nên ủng hộ nhau bạn ạ , ném đá nhau thì lầm than hoài .

Nhìn Trung Quốc kìa , dân ta luôn nói chống Tàu mà đua nhau dùng trenmicro,iobit,kíngoft ầm ầm kìa.phần mềm của họ thực sự phải nói là rất tốt . luôn đứng top trên cnet,softpedia

Tại sao người Việt Nam không có nổi 1 phần mềm trên đó nhỉ ?

hy vọng các bạn đừng nói em là sứ giả của bác Quảng , em chỉ là một người Việt ái quốc

Elliot

trước hết phần lớn người Việt Nam ta có thói quen là KẾT dùng hàng ngoại . nên Kas là ưu tiên rồi,

nếu bạn chịu chi thì mình khuyên thẳng bạn nên dùng Bkav Pro rất tốt ( trả phí mà ) , chức năng hộp cát để chạy môi trường ảo hoàn toàn như kas thôi . mình dùng rất hài lòng.

Là người Việt nên ủng hộ nhau bạn ạ , ném đá nhau thì lầm than hoài .

Nhìn Trung Quốc kìa , dân ta luôn nói chống Tàu mà đua nhau dùng trenmicro,iobit,kíngoft ầm ầm kìa.phần mềm của họ thực sự phải nói là rất tốt . luôn đứng top trên cnet,softpedia

Tại sao người Việt Nam không có nổi 1 phần mềm trên đó nhỉ ?

hy vọng các bạn đừng nói em là sứ giả của bác Quảng , em chỉ là một người Việt ái quốc Ai không muốn dùng hàng V?

Trước hết nên xem lại về cái chất lượng mà hàng Việt mang lại.

Nhiều cái đúng là rất tốt và có chỗ đứng trên TG, Nhưng nhiều cái thì chất lượng chẳng ra gì, giá lại trên trời thử hỏi mặt bằng kinh tế cùng kiệt như VN ai bỏ tiền ra đi mua "đồ dỏm" về?

Để chiếm được sự tín cậy thì cái "chất lượng" nó phải đi hàng đầu mấy bác ạh!!!

Các chủ đề có liên quan khác